Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาเรื่องลูกเขยทำร้ายร่างกายคุณพ่อคะT_T ติดต่อทีมงาน

ขอเกริ่นก่อนนะคะ
น้องสาวเราท้องแบบไม่ตั้งใจคะ เพิ่งคบได้ไม่ถึง 4 เดือน
ก็เลยต้องแต่งงานกัน สามีน้องเรานิสัยค่อนข้างร้ายคะ เรา
ดูออกตั้งแต่วันงานแต่งแล้วคะแต่ไม่คิดอะไรจนกระทั่งน้องสาว
คลอดลูกเมื่อวันที่ 8 ตุลา ที่ผ่านมานี่เองคะ จนถึงวันนี้สามีน้องเรา
กินเหล้าเมาแล้วต้องขับรถพาคุณพ่อของเรากลับบ้าน ** ปกติจะไปกลับที่ทำงานด้วยกันทุกวันคะรวมถึงน้องสาวเราด้วย* ช่วงเวลาขับรถ สามีเราโกรธหัวหน้างานมาแล้วมาระบายกับคุณพ่อเราโดยการ ต่อยที่ตาไปหลายที ซึ่งตาคุณพ่อข้างนั้นบอดสนิท ใช้งานได้แค่ข้างเดียว พ่อเราไม่กล้าสู้เพราะกลัวว่าจะรถคว่ำ เลยได้แต่กันไว้และค่อยๆพูดให้ใจเย็นๆ แต่มันก็ไม่ฟังเลยคะ ต่อย ต่อย แล้วใช้เท้าที่กำลังเหยียบเบรกอยู่ยกขึ้นมาเตะที่หน้าพ่ออีก พอถึงบ้านเราก็เตะประตูหน้าบ้านเข้ามา แม่เราวิ่งออกไปถามว่ามีไรกัน มันกลับ:-)น้ำลายใส่หน้าแม่เราแล้วด่า "ไอ้...ลูกเมียกรู กรูเลี้ยงได้ ไม่ต้อง...."  น้องสาวเราซึ่งกำลังเจ็บแผลผ่าคลอดเดินออกมาเห็นก็ร้องไห้ใหญ่เลย สามีน้องเราวิ่งเข้ามาอุ้มลูกซึ่งกำลังร่อนจ่อน อุ้มไปขึ้นรถวางไว้ที่ตัก เปิดแอร์เย็นเฉียบ เด็กร้องแทบขาดใจ ขับรถออกไปได้แปบนึง พ่อกับแม่ฝ่ายชายก็มาพอดีเลยรีบโทรหาบอกให้จอดรถเพราะจะไปรับหลานเองมันก็ฟังคะ จอดรถรอพ่อกับแม่ไปรับหลาน แล้วเด็กก็ถึงมือแม่ฝ่ายชายอย่างปลอดภัย  พ่อกับแม่ฝ่ายชายขับรถมาที่บ้านมาขอโทษยกใหญ่ ซึ่งเรื่องนี้เราอภัยให้ไม่ได้จริงๆ น้องสาวเราไม่อยากไปอยู่บ้านฝ่ายชาย แต่ไม่กล้าพูดคะ สงสารน้องคะ น้องเราตั้งใจจะอยู่บ้านเราจนกว่าจะแข็งแรงเพราะที่บ้านฝ่ายชายไม่มีใครสามารถดูแลน้องเราได้เลย น้องต้องขึ้นรถกลับไปพร้อมกับน้ำตา
เราจะทำยังไงดี อยากเอาน้องกับหลานมาอยู่บ้านจัง พ่อเราไม่กล้าเอาเรื่องเพราะกลัวมันจะทำร้ายน้องเราคะ แถมมีการขู่ไว้ด้วยว่าถ้ามีปัญหา ...จะฆ่าล้าง...เลย เราไม่กลัวซักนิด อยากจะฆ่ามันซะเดี๋ยวนี้เลยคะ น้องเรากับเรานิสัยไม่เหมือนกัน เราเป็นคนปากร้ายไม่ยอมใคร น้องเราเป็นคนเฉยๆ ไม่กล้าอะไรซักอย่าง เราคิดหาวิธีที่จะพาน้องกับหลานกลับมาอยู่บ้านได้ยังไง สงสารพ่อที่เจ็บตัวสงสารน้องกับหลานที่ต้องเสียใจ เครียดคะ

จากคุณ : oceanza
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 54 22:05:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com