Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบ่นประกันสังคมเรื่องเงินสงเคราะห์บุตรหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ขอยืมล็อคอินแฟนเข้ามาบ่นครับ

ผมได้ใช้บริการของประกันสังคมในเรื่องของเรื่องสงเคราะห์บุตร
ถ้าผมไม่เอาบุ๊คแบงค์ไปอัพก็คงไม่ทราบว่าไม่มีเงินในส่วนของสงเคราะห์บุตร เป็นระยะเวลา 4 เดือน ผมจึงได้โทรสอบถามกับทางประกันสังคมได้รับคำตอบว่า เนื่องจากผมย้ายที่ทำงานใหม่ ผมจึงไปติดต่อกับที่ทำงานเดิมตามคำแนะนำของเจ้าหน้าที่คอลเซ็นเตอร์

ผมจึงได้ไปติดต่อที่ทำงานเดิมที่ทำงานเดิมก็เอาหลักฐานการแจ้งออก
ตั้งแต่เมื่อวันที่ 9 มิ.ย 2544 และที่ทำงานใหม่ก็ได้ยื่นเรื่องเข้าประกันสังคมให้ผมเมื่อวันที่ 1 มิ.ย 2554

ผมจึงได้ไปติดต่อที่ประกันสังคมด้วยตัวผมเอง พอไปถึงเจ้าหน้าที่บอกว่าไม่มีการแจ้งออกและไม่สามารถดำเนินเรื่องได้ ผมจึงไปเอาหลักฐานจากที่ทำงานเดิมมายืนยันมามีการแจ้งออกจริงตั้งนานแล้ว

ผมก็ได้ถามว่าเกิดขึ้นเพราะอะไร จึงได้รับคำตอบจากเจ้าหน้าที่(โต๊ะข้างๆ พร้อมสีหน้าไม่พอใจ) ว่า มันมีการผิดพลาดเกิดขึ้นได้ เจ้าหน้าที่จึงได้ทำการตรวจเช็คกับทางระบบ จึงพบว่ามีการรับเรื่องเข้าระบบแต่ไม่มีการคีย์ข้อมูล
ผมไม่ได้รับการขอโทษจากเจ้าหน้าที่ ไม่ได้อยากได้รับคำขอโทษนะครับ แค่อยากจะให้ใส่ใจกับการทำงานให้มากขึ้น
ถึงแม้มันจะเป็นเงินจำนวนน้อยนิด แต่เงินจำนวนนี้ก็ยังสามารถเป็นเงินเก็บให้เจ้าตัวเล็กของผมได้รับ

จากคุณ : minaemee
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 54 14:47:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com