Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

============ ชวนมาโหวตการจัดการกับอีกบทเรียนของเจ้าตัวร้าย 2 ขวบกันค่ะ ============= ติดต่อทีมงาน

ตามใจ วิ่งไปซื้อที่ปากซอยให้เลย เพราะไม่อยากเห็นลูกร้องไห้คร่ำครวญ (0 คน)
  ปล่อยไป ปล่อยให้ร้องไป เดี๋ยวก็เลิกร้องไปเองแหละ (1 คน)
  ปล่อยให้ร้องสักพัก แล้วคุยกันดีๆใหม่ ถ้าไม่กินก็ไม่เป็นไร (32 คน)

0.00%
  ตามใจ วิ่งไปซื้อที่ปากซอยให้เลย เพราะไม่อยากเห็นลูกร้องไห้คร่ำครวญ (0 คน)
 3.03%
  ปล่อยไป ปล่อยให้ร้องไป เดี๋ยวก็เลิกร้องไปเองแหละ (1 คน)
 96.97%
  ปล่อยให้ร้องสักพัก แล้วคุยกันดีๆใหม่ ถ้าไม่กินก็ไม่เป็นไร (32 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 33 คน

เจ้าตัวร้ายที่บ้านวัย 2 ขวบ  ขณะนี้ฤทธิ์มากขึ้นทุกวันค่ะ

มีแบบทดสอบให้พ่อแม่  แก้ปัญหากันได้ทุกวัน  (อยากรู้เหมือนกันว่าตอนเราเด็กๆเราเป็นแบบนี้มั่งป่าว?)

วันนี้มาว่าด้วยบทที่ว่า  ....จะยอมตามใจหนูมั๊ยคะ?...

เหตุการณ์คือ  ก่อนจะนอน  อารมณ์ดีๆกันอยู่  กิ๊กกั๊ก เฮฮากัน  

พอชีขอกินนมต้องเป็นแบบที่ขอด้วยนะ  แต่มันหมดพอดีเพราะแม่ลืมซื้อ  แต่มีแบบอื่น

เอาให้กิน  ร้องไห้กลายเป็นปีศาจน้อยทันที  ไม่เอา  ไม่กิน  ไม่ฟัง  คร่ำครวญถึงกับปัดนมที่เอาให้ค่ะ

เป็นคุณคุณจะทำยังไง

ลองโหวตดูหน่อยค่ะ  อยากรู้ว่าคนอื่นๆทำยังไงกัน?

หรือมีคำแนะนำอื่นๆ ฝากไว้ด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : แม่ยายซ่าหริ่ม
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 54 09:07:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com