Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกตกเตียงค่ะ จะป้องกันยังไงดี ติดต่อทีมงาน

วันนี้เรากล่อมลูกนอนตอนบ่ายบนเตียงใหญ่ พอลูกหลับปกติรอบนี้จะนอนนานประมาณ 1-1.5 ชม. เราก็ออกไปล้างจานในครัว

ซักพักได้ยินเสียงร้องลั่นเลยค่ะ รีบวิ่งมาอย่า่งไวใจลงไปอยู่ตาตุ่มเลยค่ะ ปลอบลูกไปตัวเองก็ร้องไห้ไป

ลูกเรา 7 เดือนค่ะตอนนี้ปีนป่ายได้คล่องเค้าปีนหมอนข้างที่กั้นไว้เหินลงมาตรงที่ไม่มีเบาะรองด้วยเป็นพื้นกระเบื้องเลยอ่ะ

สำรวจตัวลูกก็ไม่แดง หัวไม่โนไม่รู้ลงมาท่้าไหนแต่ร้องลั่นเลยอ่ะ โกรธตัวเองจริงๆ

เรากับลูกนอนด้วยกันบนเตียงใหญ่ค่ะสูงประมาณ 50 cm จะทำเป็นคอกหรือรั้วกั้นรอบเตียงยังไงดีอ่ะ คือห้องมันแคบมีเตียงอยู่แล้วจะเอาลูกลงมานอนข้างล่างไม่สะดวกค่ะ

ช่วยแนะนำทีน้าแจกกีฟทุกคนเลยจ้า

จากคุณ : thulnaphat
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 54 21:25:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com