Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้หญิงผ่านการมีผัว มันก็ไม่ได้ง่ายทุกคนนะย่ะ (คลายเครียดน้ำท่วมนะคะ) ติดต่อทีมงาน

วันนี้ขับรถออกไปซื้อของมาตุน โลตัสบางใหญ่มาม่าเพียบเลย
เลยไปช่วงบางเเคน้ำเเห้งเลยค่ะ เจอทางหนีเเล้ว ถ้าน้ำมา

ใครไม่คุ้นล็อคอินเรา เเนะนำตัวก่อนว่าเป็นซิงเกิลมัมมีลูกลิงตัวผู้1ตัว(เพราะซนไม่เกรงใจใคร)
อันตัวเรานี้ก็ไม่สวย ไม่รวย เเต่ดันเลือกทิ้งพ่อของลูกไป เพราะความไม่มีอะไรดีพอที่จะเป็นพ่อของลูกเรา
อายุอานามปีนี้ก็จะ 26 เเล้ว เเต่หุ่นเเละรูปร่าง สาวๆ 50 กว่ายังอายเลย -*-

เรื่องมันเริ่มขึ้นด้วย เราไปรู้จักหนุ่มต่างชาติคนหนึ่ง อายุพอๆกับหน้าตาเราคือ 32 ปี
เนื่องด้วยการซื้อขายอะไหล่รถยนต์กัน (มิได้ทำเป็นอาชีพนะเจ้าค่ะ)
ก็ซื้อขายกับเขามาตั้งเเต่ปี 47 (สมัยยังปี 1 เลย)
เรากับเขาคุย MSN กันมาพอประมาณ เหมือนเพื่อนเหมือนพี่เหมือนน้อง
ตอนนั้นคุยกันตั้งเเต่เราเริ่มมีแฟน เราทิ้งเเฟน เราเริ่มสวย(เพราะผอมลง)
เราเริ่มมีแฟนใหม่ เราทิ้งเเฟนใหม่ กลับไปคบเเฟนเก่า ท้อง เลิกกับเเฟน
ลูกลิงคลอด เริ่มน่ารัก เริ่มซน เริ่มเหนื่อยล่ะ (ก็คือคุยจนบัดเดี๋ยวนี้เเหละค่ะ)

ตั้งเเต่เเรกจนถึงตอนนี้นอกจากออนเอ็มคุย ก็มีคุยทางวิดีโอ
งานวันเกิดเขา งานวันเกิดเเม่เขา งานศพหมาเขา งานปาร์ตี้ที่ทำงาน
คริสมาสต์ ปีใหม่ วาเลนไทน์ ฮาโลวีน (ใกล้ถึงเเล้วนี่เนอะ)
ความสัมพันธ์เราดำเนินเหมือนเพื่อน เหมือนเเฟน สลับไปมาๆ อยู่อย่างนั้น
เเต่ไม่เคยมีการเฟลิร์ทใดๆ ทั้งเขาทั้งเรา ไม่มีการคิดถึง ไม่มีการบอกรัก(เเบบจริงจัง)

จนเมื่อเร็วๆนี้ หลังจากลูกเรา 1 ขวบ เขาเริ่มเปิดประเด็น ถามเราว่า
ไม่คิดจะมีใครใหม่เหรอ มาเป็นพ่อของลูก เพราะเราก็ยังไม่เเก่
ยังเริ่มต้นกับคนอื่นได้นะ ประมาณนี้
เราก็บอกเขาไปตรงๆ ว่าจากเดิมเราก็เลือกนะ เเต่ตอนนี้มีลูก
เราจะยิ่งเลือกมากขึ้น มากเเบบที่สาวๆโสดๆยังไม่กล้าเลือกกันเลย
(คือเรื่องมากเนอะ สดก็ไม่สด ซิงก็ไม่ซิง อ้วนๆจริงๆ ยังกล้า 555)
เขาก็บอกมาตรงๆอีกเช่นกัน ว่าให้เราลองมองเขานี่แหละ
เราก็เออนะ จะมาอะไรกันตอนนี้ ทีตอนไม่มีแฟนไม่มีลูกทำไมไม่จีบ(ว่ะ)

ก็ยังไม่คิดอะไรหลังจากวันที่คุยกัน
จนมาเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ก็คุยเเบบวิดีโอกัน
ลูกเราก็เเสดงโชว์ พูดภาษาลิงให้เขาฟัง เขาก็ไปเรียกพ่อเเม่เขามา
(ปกติไม่ได้อยู่กับพ่อเเม่ เเต่วันนั้นเหมือนเขากลับมาบ้านน่ะค่ะ)
บอกเราว่า เขาบอกพ่อเเม่เเล้ว พ่อเเม่ก็โอเค เพราะไม่ยุ่งกับเรื่องส่วนตัวอยู่เเล้ว
เเต่มีคำนึง ที่พ่อเขาพูดออกมา เราจำที่เป็นภาษาอังกฤษไม่ได้นะคะ
เขาพูดประมาณว่า ถ้าตกลงปลงใจกันจริงๆ เขาไม่ต้องมาขอเราก็ได้ใช่ไหม
เพราะเขารู้มาว่า ประเทศเราต้องมีการสู่ขอกัน เเล้วก็บอกประมาณว่า
เขาไม่อยากให้ลูกเขาเสียตังไปขอเมียที่เป็นซิงเกิลมัม ประมาณนั้น

เราเลยอึ้งๆไป เเต่มันอึ้งกันตรงที่ว่าเขาก็เออออไปด้วย
(เราเคยคุยกันเเล้วว่า เราอยากมีงานเเต่งนะ มันก็ครั้งหนึ่งในชีวิตอะเนอะ
เเต่ตอนนั้นยังไม่ได้อะไรกัน เหมือนตอนนี้นะคะ)
เเละที่เด็ดที่สุดค่ะ คือเขาบอกว่าปีหน้าปลายปี เขาจะมาหาเรา
ถ้าเรื่องเซ็กส์เราเข้ากันได้ เขาก็จะมาเเต่งกับเรา
โหย อึ้งค่ะอึ้ง เรามองโปรไฟล์ผู้ชายคนนี้ดีมาตลอดนะ

เขาเป็นคนมีความคิดดี กตัญญูเเบบที่เราไม่เคยเห็นต่างชาติคนไหนทำ
(มีส่งเงินให้พ่อเเม่ กลับบ้านพ่อเเม่ทุกอาทิตย์ พาไปกินข้าวนอกบ้านไรงี้)
เเล้วเรื่องธุรกิจ เขาก็เก่งอะ เริ่มจากวัยรุ่นขาซิ่งธรรมดานี่แหละ
จนมาเปิดร้านเเต่งรถได้ตั้งหลายสาขา
คือจากที่เราวิเคราห์นะ เขาเปลี่ยนคู่นอนง่ายมาตั้งเเต่ที่เราคุยเเรกๆเเล้ว
บางทีเราคุยกันพอเปิดจอ ก็เออวันนี้ผมบลอน อีกวันผมดำเเระ

อีกอย่างคือที่เรากลัว มันจะเป็นความสัมพันธ์คืนเดียวไหม
กับผู้ชายขี้เบื่อเเบบนี้ ยิ่งมีลูกเราเข้ามาเกี่ยว ยิ่งยาก
ตอนนี้เราก็ยังอึ้งๆกับเขาอยู่ ยังไม่ได้ตกลงอะไรกัน
ว่าจะคบหรือจะเป็นเพื่อนเหมือนเดิมน่ะค่ะ

ก็ขำๆเนอะ คลายเครียดกันไป
ถือว่าให้ซิงเกิลมัมตัวอ้วนกลมมาระบายอะไรอึ้งๆเเล้วกันค่ะ

จากคุณ : darkheart
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 54 23:23:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com