Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เสื้ิ้อผ้าเด็กหญิงแพงเหลือใจ ชวนมา D.I.Y คลายเครียดค่ะ ติดต่อทีมงาน

กระทู้วันนี้พักเรื่องเรียนนะคะ  ไม่โฮมสคูล   แต่เราจะมาประยุกต์และตัดเย็บเสื้อผ้าเด็กหญิงกันนะคะ
(ลูกชายก็ทำได้สำหรับบางชุดนะคะ  แต่จขกทมีลูกสาว  เลยเป็นเสิ้อผ้าเด็กหญิงเสียมากกว่า)

ปกติจขกทก็ซื้อบ้างนะคะ  แต่บางทีน้องโตวัยเหลือเกิน  เลยหันมาประยุกต์บ้าง ตัดเย็บเองบ้าง  สนุกดีค่ะ
ภูมิใจด้วย  
อุปกรณ์ที่ใช้หลักๆ  คงต้องจักรสักตัวนะคะ

ชิ้นที่หนึ่ง    กระโปรงจากเสื้อตัวเก่า

อันนี้ง่ายสุดๆ  ไม่เกินชม.ก็เสร็จนะคะ  ถ้าทำได้  ก็ประหยัดเงินไปได้นิด
จะเห็นว่าเด็กช่วงขวบจะโตวัยมากนะคะ  เสื้อผ้าซื้อมาใส่ไม่เท่าไหร่ก็เล็กซะแล้ว  ถ้าไม่อยากบริจาคหรือขายต่อ  ต้องลองค่ะ  น่ารักดี

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 54 02:37:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com