Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความรู้ระดับอนุบาล 1 ควรรู้อะไรบ้างครับ ... ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ลูกเรียนอนุบาล 1 ครับ เพิ่งเปิดเทอมเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา(ตจว.)
และคุณครูให้ใบประเมินผลการเรียนลูกได้ 90% โดยวิชาคณิตศาสตร์ , การอ่านและภาษาไทย ก็ได้คะแนนดี จะมีก็จะมีวิชา สปช.และภาษาอังกฤษ ที่ลูกจะได้คะแนนน้อย จึงอยากถามว่าคุณพ่อคุณแม่ทุกท่านว่าวิชาสปช.มันเป็นเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างครับ(เผื่อจะติวเขาบ้าง) และภูมิความรู้ที่เด็กอนุบาล 1 ควรจะรู้มีอะไรบ้างครับ(เพื่อเป็นฐานในการเรียนระดับต่อ ๆ ไป)
ปล. การเรียนเกี่ยวกับอายุเด็กหรือไม่ครับ เพราะว่าลูกจะอายุ 3 ขวบแล้วเข้าเรียนอนุบาล 1 พอดี จะมีเด็กที่อายุมากกว่าเขาด้วยในห้องที่การเรียนจะเรียนได้ดีกว่า ...

จากคุณ : Love_Emotion
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 54 15:29:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com