Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยู่ด้วยกันมา 10 ปี มีลูกสองคน ตอนนี้แฟนยอมรับว่านอกใจผมควรทำไงดี ติดต่อทีมงาน

ผมอยู่กับแฟนมา10กว่าปี มีลูก 2คน  ผมยอมรับว่าไม่ใช่คนดี มีปัญหามาเรื่อยๆ แต่เป็นปัญหาเรื่องการเงินของบ้าน กับความเอาใจใส่ต่อตัวเอง แต่เราไม่เคยละเลยเขานะ
เขาอยากซื้อของ อยากเที่ยวเที่ยว อยากกิน ผมจะพยามจัดหามาให้ แม้บางครับต้องทำให้เป็นหนี้ ปัญาที่ทำงานไม่เคยเอาไปให้เขา ให้เขาอยู่บ้านเื่พื่อลูก ผมยอมรับว่า
เคยหนีเขาไปเพราะไม่มีทางออกเรื่องเงิน หายไปเื่พื่อแก้ปัญหา แล้วก็กลับมา แต่ผมขอบอกไว้ตรงนี้ว่า ตลอดเวลาที่เราอยู่ด้วยดัน หรือแม้แต่ตอนเริ่มคบกัน ผมไม่เคยมีคนอื่น ไม่เคยนอกใจ ไม่เคยแม้แต่จะคิด ผมเคยสัญญากับทั้งตัวผมและตัวเขาว่าเราจะไม่นอกใจกัน แต่แล้ววันนี้เธอยอมรับกับผมเองว่า เธอนอกใจผม เธอไปนอนกับผู้ชายคนอื่นมา เขาบอกว่าเพราะผมว่าเขาคนนั้น ให้ความช่วบเหลือเธอกับลูกให้มีกินดีขึ้น เธอเลยมีความรู้สึกดีกับเขา ผมถามเธอว่าเธอจะเลิกติดต่อเขาได้ไหม เธอบอกว่าขอเวลา1เดือน เพราะเสียดายความรู้สึกของเธอกับเขา โดยเธอขอเวลาอาทิตย์ละ1วัน และรับปากว่าจะไม่มีอะไรกับเขาอีก และให้ผมอยู่กับลูกรอเธอกลับมา ถ้าไม่ให้เธอ เธอบอกว่าเธอจะไม่เลือกใครเลย คุณว่าผมควรจะทำอย่างไร ผมเองก็รักเธอมาก ผมรูว่าผมเป็นหัวหน้าครอบครัวที่ไม่ดีเท่าไร เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่ผมขอเขา ตั้งแต่วันแรกที่เราคบกันว่าอย่ามีคนอื่น ถ้าเป็นคุณจะทำไง ช่วยผมที่ ตอนนี้เครียดมาก ขอความเป็นตัวคุณนะครับครับ

จากคุณ : munoykit
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 54 13:52:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com