Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกสาวกินนมแม่น้อยลงมาก ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ รบกวนถามคุณแม่ๆในชานเรือนสักนิดนะค่ะ

ลูกสาวต้องฝากเลี้ยงในช่วงกลางวัน ไม่ยอมทานนมแม่ใส่ขวดเลยค่ะ แทบจะ 100%ไม่กินเลย ทานเต้าแม่ได้เฉพาะช่วงกลางวันและก่อนนอนเท่านั้น อาหารเริ่ม 3 มื้อแล้ว ลูกสาวอายุ10เดือนครึ่งค่ะตอนนี้

กำลังคิดว่าจะให้นมชงกับนมแม่ผสมกัน เผื่อเค้าจะยอมทานนมมากขึ้น เลยมาสอบถามก่อนค่ะว่าดีไหม ใจก็อยากให้กินนมแม่ล้วน แต่ลูกไม่ยอมดูดขวดเลย แม่กลุ้มใจค่ะ กลัวลูกไม่โต

จากคุณ : Miss Suika
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 54 07:10:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com