Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกเหม็นกับคนท้องอันตราย ไหมค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือว่าช่วงที่ท้องอ่อนๆประมาณสองสามเดือนอะค่ะ ต้องไปค้างที่บ้านพี่สาว คือปกติที่บ้านพี่สาวเค้าจะใช้ลูกเหม็นเป็นปกติค่ะคือเอาไว้ไล่แมลงสาบอะค่ะเหมือนกลิ่นลูกเหม็นจะเป็นกลิ่นประจำบ้านของพี่สาวเลยก็ว่าได้ค่ะ แล้ววันนั้นเรานอนอยู่แล้วรู้สึกว่ากลิ่นลูกเหม็นแรงมากๆเหมือนอยู่ใกล้ๆจมูกเลยค่ะ พอตื่นเช้ามาก็หาๆๆปรากฎว่าอยู่ในลิ้้้นชักตรงหัวเตียงเลยค่ะ แล้วช่วงนั้นพอดีเจ็บคออยู่ด้วยค่ะ. แล้วเช้าวันนั้นแบบละคายเคืองคอมากพอแปรงฟันแล้วบ้วนปากมีเลือดสดๆออกมาจากคอเลยค่ะก็เลยลองหาข้อมูลในเน็ตว่ามีอันตรายต่อคนท้องมั้ยแล้วเค้าบอกว่าเป็นสารระเหยที่สามารถทำให้ละคายเคืองทางเดินหายใจได้และถ้าสูดดมมากๆจะเป็นอันตรายต่อคนท้องอะค่ะ ช่วงนั้นก็กลัวกังวลมากๆค่ะรีบบอกให้พี่สาวรีบเอาออกจากห้องให้ก่อน เลยอยากถามคุณพ่อคุณแม่ห้องชานเรือดูค่ะว่าเคยมีประสบการณ์แบบนี้หรือเปล่า แต่ตอนนี้ได้5เดือนแล้วคะซาวด์ดูก็ปกติดีค่ะนน. ลูกตามเกณฑ์ค่ะแต่เรื่องนี้ก็ยังคาใจและทำให้เรารู้สึกผิดมากว่าทำไมไม่ระวังตัวให้ดีๆๆกลัวจะมีผลต่อลูกอะค่ะ.

จากคุณ : Nisa Beach
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 54 09:43:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com