Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Pre-order สินค้าไปร่วม 4 เดือน พอตามของ แม่ค้าตอบว่า ถ้ารอไม่ได้ ทีหลังก็ไม่ต้องพรี....เจอแบบนี้ ทำไงดีค่ะ??? ติดต่อทีมงาน

ขอแชร์ประสบการณ์การ pre-order ที่ไม่ค่อยน่าประทับใจของเรานะคะ คือเราสั่ง Pre-order ของเล่นลูกไปกับเวปนึงค่ะ ยอดโอนทั้งหมด 3700 บาทคะ

เริ่มจากมีการสอบถามทางเมล์ไปที่แม่ค้า เมื่อวันที่ 20/6/54 ค่ะ ว่าถ้าสั่งซื้อตอนนี้ จะได้รับของเมื่อไหร่ แม่ค้าตอบว่า ได้รับของสิ้นเดือนกันยายน แต่ในกระทู้ที่หน้าเวปแจ้งว่า ได้รับของสิ้นเดือนสิงหาคม เราเลยถามแม่ค้ากลับไปว่า รอบเดือนสิงหาคมไม่ทันหรอคะ กันยายนมันนานไปค่ะ อยากให้ลูกเล่นเร็ว ๆ แม่ค้าก็เมล์กลับมาทันทีว่า ถ้าต้องการพรีรอบเดือนสิงหาคม ต้องโอนเงินมาภายในวันนี้เลย เพราะกำลังจะปิดรอบแล้ว เราก็เลยรีบจัดการโอนออนไลน์ให้ทางแม่ค้าทันที

หลังจากโอนเงินไปแล้ว เราส่ง sms การโอนเงินไปที่แม่ค้า และเมล์ไปแจ้งการโอนเงินด้วย แล้วเราก็รอเมล์ตอบกลับจากแม่ค้า ว่าได้รับยอดโอนแล้ว หรือสรุปออเดอร์ให้เรา แต่แม่ค้าก็ไม่ได้ตอบเมล์กลับมา และในหน้าเวปก็ไม่มีสรุปออเดอร์ของเรา เราเลยเมล์กลับไปที่แม่ค้าอีกครั้งว่า ถ้าได้รับยอดโอนแล้ว ช่วยสรุปออเดอร์หน้าเวปให้ด้วย จะได้เป็นหลักฐานการสั่งซื้อ เพราะรอของนาน 2 เดือน ไม่มีหลักฐานอะไรเลย เราไม่สบายใจ

จนในที่สุด แม่ค้าก็ทำสรุปออเดอร์ให้ในหน้าเวปค่ะ (หลังจากโอนเงินไปแล้ว 15 วัน และเมล์ตามไป 2-3 ครั้ง) ในเมล์แม่ค้าแจ้งว่า ของเล่นที่เราสั่งทันรอบสิ้นเดือนสิงหาคมค่ะ หลังจากนั้น เราก็รอ.....รอ......

ปล. ชื่อเวปเราแจ้งใน คห. 74 ค่ะ

ปล. แก้ไขคำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ย. 54 16:29:00

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 54 18:11:52

จากคุณ : lovelypiano
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 54 17:52:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com