Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สามีเห็นเราเป็น....อะไร ติดต่อทีมงาน

ขอคำปรึกษาค่ะ เราแต่งงานมา 3 ปี 9 เดือน มีลูกด้วยกัน 2 คน

อยู่มาวันหนึ่งกำลังเก็บบ้านก็เจอจดหมายกระดาษเก่ามาก
เนื้อความในจดหมาย ตัดพ้อว่าสามีเราไปล่วงเกิน เค้าทำไม ถ้าไม่รัก

เค้าไม่ใช่ผู้หญิงอย่างว่านะ เค้าอยากได้คำตอบ เราอ่านจบก็เลยเอา จม.ไปยื่นให้สามีในห้อง ตั้งแต่วันอังคารทีแล้ว

จนวันนี้วันจันทร์ ยังไม่มีคำพูดใดหลุดออกมาจากปากสามีเลยค่ะ

เราสับสน ถ้าดูจากกระดาษอาจจะเป็นเรื่องราวที่เกิดมานานแล้ว

แต่ตั้งแต่เราท้องลูกคนที่ 2 สามี ก็มีพฤติกรรมน่าสงสัยค่ะ แต่จับไม่ได้

และไม่เคยยอมรับ

ถ้าเป็นเรื่องในอดีต แล้วเอา จม.มาทิ้งไว้ให้เราอ่านทำไม เหมือนเจตนาด้วยนะค่ะ มันวางอยู่ที่พื้น ข้าวของบนโต๊ะสามีเราไม่เคยวุ่นวาย หรือ

เป็นความโชคร้ายของเราที่กระดาษตกลงพื้น ทำให้เราไปเก็บแล้วเปิดอ่าน

วันที่เกิดเรื่องเราไม่โกรธเรื่อง นอนกับคนอื่นนะค่ะ แต่แบบอยากได้คำขอโทษ หรือ การกระทำที่เหมือนสำนึกผิด

แต่นี้เปล่าเลยค่ะ เฉยๆ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

เรารู้สึกแย่ค่ะ คิดมาก และกำลังคิดว่าเค้า 2 คนอยากให้เรารับรู้

แล้วเปิดทางให้เค้ารึเปล่าค่ะ

หรือถ้าไม่มีอะไรแล้วจริงๆ สามีก็เลยไม่รู้สึกผิดกับเรา....

ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะค่ะ

สามีต้องการอะไรค่ะ ที่ทำแบบนี้

สงสารลูกค่ะ แต่คิดว่าถ้าบรรยากาศเป็นแบบนี้

เรายอมถอยค่ะ ไม่อยากแย่งชิงกับใคร

จากคุณ : จอมขวัญ
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 54 21:42:40 A:223.207.162.169 X: TicketID:337354

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com