Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราท้อง ตอนนี้ป.ตรีเราเรียนปี4เทอม2 อีก3เดือนเราเรียนจบ ท้องจะโตมากมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

มันเป็นความผิดพลาดและมักง่ายของเราเองนี่แหละค่ะ ที่มีอะไรกับแฟนที่คบกันา2ปีแบบไม่เคยป้องกันเลย
เมื่อ30ตุลาคมที่ผ่านมา เราตรวจท้องเองพบว่าขึ้น2ขีด ตรวจถึง2อัน ก็เหมือนกัน จึงมั่นใจว่าท้องแน่ๆ
ตอนนี้มีคำถามหลายคำถามมากค่ะ
1.ถ้าเราไปฝากครรภ์ หมอจะรู้ได้เลยมั้ยคะว่าอายุครรภ์เท่าไหร่แล้ว เค้าจะตรวจยังไง
2.ควรฝากครรภ์เมื่อไหร่ดี
3.ท้องจะเริ่มป่องตอนอายุครรภ์ประมาณกี่เดือนคะ
4.กว่าเราจะเรียนจบเราน่าจะท้องประมาณ5เดือน เราสามารถหางานทำได้มั้ยคะ จะมีคนรับหรือเปล่า งานอะไรก็ได้ เช่น MK
5.คลอดเองกับผ่า อันไหนพี่ๆจะแนะนำว่าดีคะ

อย่าซ้ำเติมเราเลยนะคะ ตอนนี้เราก็เครียด จนไม่เครียดแล้ว ตอนนี้เราตั้งใจเรียนมาก เพื่อที่จะได้ไม่ติดค้างรายวิชาอะไรอีก ตอนแรกคิดไม่ออก ทางแรกเลยคิดจะเอาลูกออกโดยการทำแท้ง แต่ผ่านไป1วัน เราคิดว่าเราจะเลี้ยงค่ะ เพราะเรียนจบแล้วคงไม่มีปัญหา ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ตอนนี้ทางตันมาก พ่อแม่ฝ่ายชายรับรู้และไม่มีปัญหา แต่ติดที่เรา พ่อแม่ไม่รู้ เรากะว่าจะบอกตอนเรียนจบค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : ชาละวันแสนดี
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 54 22:20:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com