Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++++++อ้ายเสือต๊ะ ตอน ครบขวบแล้วครับ++++++++++ ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้ ตั้งขึ้น เพื่อเป็นบันทึกความทรงจำของแม่ ในวันที่เสือต๊ะมีอายุครบขวบปีแรก และแชร์ประสบการณ์การเลี้ยงลูกของคุณแม่มือใหม่ รวมถึงพัฒนาการของอ้ายเสือต๊ะ ในแต่ละเดือน ซึ่งอาจจะเล่าขาดๆ เกินๆ ไปบ้าง เนื่องจากทุกตัวอักษรที่ถ่ายทอดออกมา ใช้ระบบความทรงจำในการเรียบเรียง อาจจะผิดเดือน สลับกันไปบ้าง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ.. แต่เรื่องทั้งหมดนี้ เป็นเหตุการณ์จริง ที่เกิดขึ้นใน 1 ปีที่ผ่านมา

ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณใครสักคน ที่ส่งเสือต๊ะมาให้แม่เชยชม แม่มีความสุขมาก ตั้งแต่รู้ว่าเสือต๊ะเลือกที่จะมาเกิดในท้องของแม่ 1 ปีที่ผ่านมา ไม่ว่าจะเป็นอาการเครียดหลังคลอด น้ำนมไม่มา กังวลเรื่องคนเลี้ยงลูก เหนื่อยจากการทำงาน ตาดำเป็นหมีแพนด้า เพราะต้องตื่นมาให้นมลูกและปั๊มนมกันแทบทั้งคืน ท้อกับปัญหาต่างๆ ที่ผ่านเข้ามาในชีวิต เมื่อรวมกันแล้ว ยังไม่เท่ากับความสุขที่เสือต๊ะได้มอบให้กับพ่อและแม่

พ่อกับแม่คงไม่สามารถเป็นพ่อแม่ที่ดีได้ แต่จะพยายามเลี้ยงลูก ให้เสือต๊ะเป็นคนดีของสังคม พ่อกับแม่สัญญา!!
+++++++++++++++++++++++++++++

เพื่อเป็นการตอบแทนมิตรภาพที่เคยได้รับจากห้องชานเรือน และเปิดท้าย แม่ๆ ท่านไหน ที่เข้ามาอวยพรให้เสือต๊ะ ขอแจกกิฟที่เหลืออยู่ทั้งหมด เป็นการตอบแทนค่ะ และคำอวยพรของความคิดเห็นไหน ลงท้ายวินาทีด้วย “--:--:33” ตามเวลาพันธ์ทิพย์ เปิ้ลมีของรางวัลเป็นการตอบแทนค่ะ ขอคนแรก คนเดียวนะคะ

กติกา
ขอท่านละ 1 คำอวยพรค่ะ ป้องกันกระทู้ด๋อย เนื่องจากเปิ้ลลงภาพถ่ายค่อนข้างเยอะค่ะ และท่านที่เข้ามาแวะทักทาย จะกี่ความคิดเห็นก็ได้ แต่ไม่นับเป็นการร่วมสนุกนะคะ
ของรางวัล ขอสารภาพว่ายังไม่ได้เตรียมไว้ค่ะ เพราะอยากรอถามผู้โชคดีก่อนว่ามีลูกสาวหรือลูกชาย อายุเท่าไหร่ จะได้จัดหารางวัลให้ถูกค่ะ..

สุดท้าย ตอนที่ตั้งกระทู้นี่ ก็เข้าวันที่ 19 พฤศจิกายนแล้ว ช่วงเที่ยงคืนกว่าๆ เกรงว่าจะง่วงซะก่อน ถ้ามีเวลา ขอมาต่อในช่วงกลางวัน และลงรูปฉลองครบ 1 ขวบเพิ่มเติม ในช่วงค่ำค่ะ..

จากคุณ : KunNaiPle
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 54 00:08:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com