Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณแม่ที่เคยท้อกับการลดน้ำหนัก...อย่าท้อเลยนะคะ สู้ ๆ แล้วความสวยจะอยู่กับเราค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีบรรดาคุณแม่ทุกท่านค่ะ  ก่อนจะเอากระทู้มาลงเราพิจารณาอยู่นานเหมือนกัน
ว่าจะเอามาลงดีรึป่าว  เพราะบางภาพอาจจะดูไม่เหมาะสมเท่าไหร่  แต่เราอยากเป็นกำลังใจ
ให้กับคุณแม่ที่ต้องต่อสู้กับปัญหาการลดน้ำหนักหลังคลอด  ให้มีแรงฮึดสู้ขึ้นมาอีกครั้ง
ซึ่งเมื่อก่อนเราก็เคยเป็นเหมือนกันค่ะ  ท้อจนถอยเลยทีเดียว  แต่ผลสุดท้าย
ก็ยอมที่จะลุกขึ้นมาฮึดอีกครั้ง  เพื่อสามีและลูก ๆ ตัวของเราเอง

ในที่สุดเราก็ทำสำเร็จจนได้  555  ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เลิศเลอเหมือนสมัยเป็นสาว ๆ
แต่ว่ามันก็ทำให้เราภูมิใจและรู้สึกดีเสมอ  เมื่อมีคนชมหรือสอบถามเคล็ดลับว่าทำยังงัย
เราไม่อยากให้ใคร ๆ มองว่า  คนที่เป็น " แม่บ้าน " ต้องแก่  ต้องโทรม
นั่งทำงานบ้าน  เลี้ยงลูก  คอยดูแลปรนนิบัติสามีเวลาอยู่ในบ้าน  จนบางครั้งอาจเป็นข้ออ้าง
ของสามี ( เห็นแก่ตัว ) บางคนที่ชอบเอามาอ้างเสมอ  เวลาตัวเองไปมีบ้านเล็กบ้านน้อย
ว่าเบื่อเมียที่บ้านบ้างหละ หน้ามันเหมือนแม่เข้าไปทุกทีบ้างล่ะ  อยู่บ้านแล้วไม่เจริญหูเจริญตาบ้างล่ะ
น้ำพริกถ้วยเก่าบ้างล่ะ  ปลาร้าค้างปีบ้างล่ะ  โอ๊ย ! สารพัดจะสรรหามาพูด

อ้อ ! แล้วก็ขอเถอะไอ้คำว่า " อีแก่ " เนี่ย  เลิกพูดไปเลยนะ  ยิ่งเวลาอยู่ในวงเหล้านี่
นั่งนินทาเมียตัวเองกันอย่างสนุกสนานเลยทีเดียวเชียว  ถ้ารู้เมื่อไหร่มีเคืองเมื่อนั้นนะจ๊ะ
เพราะฉะนั้นตัวเราต้องช่วยเหลือตัวเองค่ะ ( ในความคิดเรานะคะ )  เมื่อของในบ้าน
มันดีและเลิศ  และเเซ่บอยู่แล้ว  ถ้ายังจะออกไปเสี่ยงโชคตามนอกบ้านอีก  ก็ไม่ว่ากันค่ะ
แต่ไปแล้วไปลับ  ไปแล้วอย่าหันหลังกลับมาอีกนะคะ ( นอกจากมาเก็บกระเป๋า ) 555

เข้าเรื่องซะที  พอดีต้นเดือนหน้าเราจะแอบหนีลูก ๆ ไปเที่ยวทะเลกับคุณสามีน่ะค่ะ  
เพราะสิ้นเดือนนี้สามีจะกลับมาเที่ยวหาเรากับลูก ๆ ค่ะ  เลยคุย ๆ กันไว้
ว่าจะไปเกาะช้าง หรือไม่ก็เกาะเสม็ด ( เราอยู่ระยองค่ะ )

แล้วในวันเกิดเราที่ผ่านมา ( 5 ต.ค. ) สามีฝากพี่สาวให้ซื้อชุดว่ายน้ำ
ให้เป็นของขวัญวันเกิดให้กับเราน่ะค่ะ  เราก็เลยมีแรงฮึดขึ้นมาอีกเฮือกนึง
เริ่มด้วยการพยายามฟิตหุ่นให้เฟิร์มกว่าเก่าอีกซักนิด  เพื่อความมั่นใจ
ด้วยวิธีการเล่น " ฮูลาฮุป " ค่ะ  เพื่อลดช่วงเอวอีกซักหน่อยนึงค่ะ
ซึ่งเราจะออกทุกวัน  วันละครึ่งชั่วโมง  ซึ่งผลที่ได้เป็นที่น่าพอใจมากค่ะ
เดือนกว่า ๆ เอวลดไปเกือบ ๆ 2 นิ้วเลยทีเดียว..อิอิ

( เราอยากจะทำกระทู้ตั้งแต่เริ่มลดน้ำหนักตั้งแต่ต้นเลย  แต่ว่ามันคงเป็นมหากาพย์แน่ ๆ
เพราะต้องใช้เวลาในการค้นหารูปเก่า ๆ ด้วย  แต่วิธีการลดของเราทั้งสองครั้ง
ใช้วิธีเดียวกันค่ะ...ออกกำลังกายและควบคุมปริมาณอาหาร ระยะเวลาในการลดเท่ากันเลย
คือ 3 เดือน ลดประมาณเกือบ ๆ 20  กิโล  แต่ใจเราต้องเข้มแข็งจริง ๆ ค่ะ  
ห้ามท้อห้ามตบะแตกอย่างเด็ดขาด )

เราใช้อันใหญ่นะคะ  น้ำหนักประมาณ 2 กก. แต่เป็นแบบหุ้มผ้าน่ะค่ะ
ตอนนี้สัดส่วนที่ได้ก็คือ  32 - 25 - 34  ซึ่งบอกตรง ๆ เลยว่าปลื้มมาก ๆ
ไม่คิดว่าตัวเองจะทำได้ สามีเราก็พลอยปลื้มไปด้วยเหมือนกัน  หลังจากที่
ปรามาสเราเอาไว้เยอะ 555 อ้อ ! เราสูง  167  หนัก 46.5  ค่ะ
เดี๋ยวเรามาดู before  กับ   after  กันค่ะ

เป็นกำลังใจให้สาว ๆ ทุกท่านที่กำลังพยายามลดน้ำหนักนะคะ
ขอให้สู้ ๆ อย่าท้อถอย  อย่าพึ่งยาลดความอ้วนเด็ดขาดค่ะ  เพราะมันอันตราย
ขนาดเราจากตอนก่อนคลอดหนักตั้ง 73  ยังสามารถทำได้เลย
เราเชื่อว่าคุณก็ต้องทำได้เหมือนกันค่ะ   เป็นกำลังใจให้นะคะ

+++ ก่อนอื่นขออวดรูปสามแม่ลูกหน่อยนะคะ  ไปเที่ยวเมืองกาญกันมาค่ะเมื่อปลายเดือน ต.ค.ที่ผ่านมา

<<<<<  แวะเข้ามาแจกกิฟท์นะคะ  และดีใจที่ได้ขึ้นเป็น กท.แนะนำ แต่ก็อายด้วยเหมือนกันนะคะ
อล่างฉ่างซะขนาดนั้น 55555 ขอโทษด้วยที่เราอาจจะไม่ได้ตอบเป็นรายบุคคล  แต่เราจะรวบรวมแล้วตอบทีเดียวนะคะ  พอดีเอาลูกมาเลี้ยงที่ทำงานด้วยเลยไม่ค่อยมีเวลาซักเท่าไหร่  แต่ยินดีและเต็มใจที่จะตอบมาก ๆ ค่ะ  อยากให้คุณแม่สวย ๆ กันทุกคนเลยคร้าาาา

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 54 17:32:35

จากคุณ : รักของเรา...หวานซ่อนเปรี้ยว
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 54 16:13:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com