Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนแม่แท้ๆสาปแช่งให้ตายโหงสองรอบแล้วครับ..... ติดต่อทีมงาน

รู้สึกแย่มาเลยครับ โดนแม่หาเรื่องด่าทุกวัน อยู่เฉยๆก้โดนด่า โดยส่วนใหญ่มักจะมาจากเรื่องหยุมหยิมเล็กๆน้อยๆจนกลายเป็นเรื่องใหญ่ขึ้นมาเอง

เรื่องมันเกิดเทื่อเช้าครับ ผมโดนด่าจากเรื่องที่ขวดน้ำตกอยู่บนพื้น แล้วพบก็นั่งใกล้ๆโดยไม่เห็น เขาก็ด่าเมิงนี่เห็นแแกตัวนะ ของตกไม่เก็บแล้วเขาก็ด่ามาต่างๆนาๆ ผมก้เอ้าทำไมต้องด่าผมคนเดียว ผมไม่เห็นทำไมไม่ไปด่าคนอื่นบ้างละ ทำไมผมผิดคนเดียว เถียงกันไปมาเขาทำไงกับผมรู้ไหมครับ 

"ไหว้" กับทำเหมือน"กราบ"ผมครับ ไม่ได้ด้วยอารมณ์เสียใจนะครับ แต่เป็นอารมณ์อาฆาตแค้น ผมไหว้คืนไป1ครั้งเขาก้ไม่หยุดครับ พอไหว้เสร็จเขาก้พูดว่า ดูดิเมิงจะอยู่ได้กี่เดือน นี่คือครั้งที่เกิดขึ้นเมื่อเช้าครับ

ครั้งแรกเกิดเมื่อ อาทิตที่แล้วทะเลาะกันเรื่องหยุมหยิมแบบเดิม แล้วผมกำลังออกไปข้างนอกพอดี เขาด่าผมดังๆว่าขอออกไประวังตายโหงนะ

และยังมีเรื่องเกิดเมื่อวานคือผมเข้าไปล้างบ้านกับแม่ แล้วพบไถลลงบันไดมาเพราะมีขวดตกอยู่ผมด้วยอารมณ์โกดเลยปาขวดลงพื้นแล้วพูดว่าใครวางเหี้_ไรไว้วะ (พี่สาวทำตรงบันได) เขาคิดว่าด่าเขา เขาก็เลยด่าผม และพูดว่า จะเอาลูกน้องมาชกปากผม "ระวังลูกน้องกูได้ยินจะมาชกปากเมิง" 

วันนี้เขาพูดว่าเขาไม่ได้มองผมเป็นลูก ไล่ผมออกจากบ้าน เขาเป็นแม่แท้ๆหของผมครับ

วันนี้ผมกล้าพูดเลยว่าผมเกลียดแม่ตัวเองมาก และผมเบื่อกับการมานั่งฟังคำว่า พ่อแม่ทุกคนรักลูก แล้ว

นี่เป็นอีกครั้งที่ผมเขามาบนในชานเรื่อง เพราะเป็นสถานที่เดียวที่ผมจะสามารถระบายออกมาได้หมด ยังไงขอบคุณทุกๆคนในห้องนี้มากครับ

จากคุณ : yumiking
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 54 09:19:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com