Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่างติดดูดนิ้ว กับจุกหลอก เลือกอะไรดี ติดต่อทีมงาน

ลูกชายค่ะอายุ 3 เดือนแล้ว เริ่มค้นพบนิ้วโป้งของตัวเอง ดูดใหญ่เลยค่ะ ทั้งตอนตื่นนอน ตอนอยู่เฉยๆ หรือตอนก่อนจะนอน ปกติก่อนนอนก็ดูดเต้าจนหลับนะคะ แต่ถ้ารู้สึกตัวก้อจะเริ่มดูดนิ้วโป้ง อาม่าเลยจะให้ซื้อจุกหลอกมาให้ใช้ เพราะว่าจากลูกสาวคนโต ไม่ได้ใช้จุกหลอก แต่ติดดูดนิ้วโป้งมาก ทุกวันนี้ 3 ขวบแล้วยังดูดนิ้วโป้งก่อนนอนอยู่เลย (อีกมือก้อจับผ้าห่มไปด้วย)

เลยอยากสอบถามความเห็นดูค่ะ ว่าซื้อจุกหลอกมาให้เค้าดูดแทนนิ้วโป้งดีกว่ามั้ย แล้วเวลาเลิกจะเลิกยากมั้ยคะ

หรือคุณแม่ๆมีวิธีไหนที่ไม่ให้คุณลูกติดดะไรแบบนี้เลย ช่วยแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : tum&preme
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 54 05:55:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com