Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อลูกของแม่หลงใหลคนชั่ว แม่จะทำยังไงดี ติดต่อทีมงาน

ขอโทษ นะคะ ดิฉันเป็นแม่ของลูกสาว(ขอมาเลี้ยงแบบแจ้งเกิดค่ะ) ดิฉันไม่มีลูก

เพื่อนสนิทแนะนำให้ช่วยรับเลี้ยงดูเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง ที่แม่ไม่ พร้อมจะเลี้ยงดู

ดิฉันก็ใจง่าย เห็นว่าเพื่อนที่แนะนำเป็นคนดี และเด็กก็เป็น หลานของคนดี(ลูก

ศิษย์เก่านิสัยดีค่ะ) ก็เอามาเลี้ยงโดยแจ้งเป็นลูกแท้ๆ รักและเลี้ยงดูเหมือนลูกแท้ๆ

ค่ะ แต่เขาเรียนไม่เก่ง ชอบเล่นสนุกสนาน ต้องช่วยเหลือเรื่องการเรียน ต้องช่วย

ติว ช่วยสอนจนเหนื่อยอ่อนค่ะ ที่ปวดหัวคือ ชอบผู้ชายหน้าตาดี เลยมีลูกตอนอยู่

ม.4 กับเด็ก กศน หน้าตาดี ลูกสาวจึงต้องออกจากโรงเรียนและดิฉันให้เรียน

กศนพร้อมแฟน เขา จนจบม.6 (ดิฉันช่วยเหลือทั้งคู่) แฟนลูกสาวยากจน ขี้เกียจ

ไม่เรียน ไม่ทำงาน เกาะลูกสาวกิน โดยให้ ลูกสาวมาขอเงินดิฉัน ถ้าไม่ให้ ลูกสาว

ก็จะขโมย ปลอมลายเซ็นต์ไปเบิก เงินจำนวนมากให้เขา คือเรื่องยาวมากค่ะ แต่

ขอสรุปสั้นๆว่า ใครๆก็เห็นว่าแฟนเลูกสาวไม่ดี ทำตัวเป็นแมงดา ทำไมลูกสาวจึงรัก

และหลงใหลยอมทำผิดเพื่อแฟนเขาขนาดนั้น ดิฉันเขียนถามปัญหาห้องอื่นๆ เขา

แนะนำให้ดิฉันตัดและเลิกช่วยเหลือลูก สาว ดิฉันทำไม่ได้ เขาเลยไม่ค่อยอยาก

ตอบกระทู้ดิฉัน ดิฉันจึงได้แต่อ่านกระทู้อื่นๆ ไม่กล้าเขียนถามบ่อยๆ เจอห้องชาน

เรือน อยากจะถามความคิดเห็นผู้ที่เป็นแม่ หรือเป็นลูกว่า ถ้าเป็นแม่จะทำอย่างไร

และถ้าเป็นลูก ทำไมเด็กผู้หญิงถึงหลงรักผู้ชายที่ทุบตี บีบบังคับให้ ขอเงินพ่อแม่

ไปให้เขาได้ลงคอ รบกวนหน่อย นะคะ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 54 15:31:54

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 54 15:30:39

จากคุณ : lawandee99
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 15:29:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com