Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำถามที่ยากจะตอบ จากหลังไมค์ ติดต่อทีมงาน

ผมเองไม่ค่อยชอบอ่านอะไรเศร้าๆ  แต่ก็อ่านกระทู้แล้วเจ็บปวดตามคนเล่ามาก็ไม่น้อย เจอกระทู้พ่อเลวๆ ผัวชั่วๆ อ่านแล้วอยากกระทืบผู้ชายบางตัวมาก็หลายหน  วันนี้ได้รับคำถามที่ตอบยากมากมาอันนึงทางหลังไมค์

“เราเอง ก็มีครอบครัวมีลูกคน2คนค่ะ แต่ พ่อเค้าทิ้งไปตั้งแต่คนโต อายุ 2 ปีได้ แล้วตอนนั้นเราก็ท้องได้ 4 เดือน มันเลวร้ายมากกับคนที่กำลังท้องแล้วก็มีลูกเล็ก แต่เรื่องของเรื่อง พอเค้าทิ้งเราไปเค้าก็ดันไปทำผู้หญิงท้อง ณ ตอนนี้ อายุน่าจะห่างจากลูกเราคนเล็กประมาณ 3 เดือนได้ เฮ้อ.....

แต่เรื่องของเรื่องวันนี้เค้าจะกลับมา ส่วนลูกทางโน้นเค้าก็ยังต้องส่งเสียอีก เราควรทำไงดีค่ะ เครียด เหมือนกัน จะเริ่มต้นกับใครไม่ง่ายเลย แล้วลูกยังไงก็ยังรักพ่อเขาอยู่ดี ระหว่างที่เค้าทิ้งไปก็ยังส่งเสียแวะมาหาลูกเค้าอยู่นะเราไม่เคยกีดกัน เลย ขอคำปรึกษาด้วยคนนค่ะ เค้ามาบอกเราว่าเค้ากับทางโน้นเลิกกํน ญ คนนั้นจะกลับไปอยู่บ้าน ส่วนเค้าก็จะทำแค่หน้าที่พ่อ คือ ส่งเสีย เท่านั้น เราควรทำไงดี คิด คิด หลายเรื่อง แล้วถ้ากับไปแล้วจะทิ้งกันอีกไหม......”

เจอคำถามนี้แล้วอึ้ง  แล้วผมจะตอบยังไงดีหละ เพราะผมเองก็ไม่รู้ตื้นลึกหนาบางของความสัมพันธ์ ไม่รู้จักนิสัยใจคอของแต่ละคน ไม่รู้จะเลือกทางไหนเหมือนกัน

ในฐานะผู้ชาย  และในฐานะบุคคลธรรมดา มีดีมีไม่ดีเหมือนคนอื่นๆ เลยอยากให้มุมมองบ้าง มุมมองผมอาจจะเข้าข้างผู้ชายมากไป ไม่สบอารมณ์ท่านหญิง ต้องขออภัยด้วยจริงๆ
(ปล เพราะมุมมองผมเองก็จำกัด เลยเอามา post ที่นี่ เพราะอยากอ่านมุมมองจากท่านอื่นๆ ด้วย เชื่อว่าน่าจะมีประโยชน์กับทุกๆ คน)

จากคุณ : ประกอบ
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 21:09:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com