Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคลมประกันน้ำท่วมบ้าน ต้องทำอย่างไรบ้าง ใครมีประสบการบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ บ้านเราอยู่แถวดอนเมือง น้ำท่วมมาตั้งแต่ 20 ตุลา ตอนนี้น้ำลดลงจากพีื่นบ้านชั้น 1 พอจะสามารถเข้าไปทำความสะอาดได้แล้ว แต่ติดที่บ้านเรามีประกันอุทกภัย ซึ่งเราแจ้งไปให้ทางประกันเข้ามาสำรวจความเสียหาย จะได้ทำความสะอาด ได้
แต่ทางประกันบอกว่า ขณะนี้มีผู้เสียหายจำนวนมากยังไม่สามารถนัดวันได้ขณะนี้ ถ้าอย่างไรให้ถ่ายรูปไว้และทำความสะอาดไปก่อนได้เลย และจะพยายามมาให้ได้ภายในสิ้นปีค่ะ
เราสงสัยว่า ถ้าทำความสะอาดไปแล้ว ร่องรอยความเสียหาย จะหายไปเยอะไหม แบบว่าอยากได้เงินทดแทนเยอะค่ะ พื้นบ้านชั้น 1 น้ำท่วม ประมาณ 1เมตร ส่วนหน้าบ้านและโรงจอดเราประมาณ 1.2 เมตรค่ะ และเราควรซ่อมบ้านได้หรือยังคะหรือควรทำความสะอาดอย่างเดียว แต่อยากเปลี่ยนประตูหน้าบ้านหลังบ้านและในบ้านเพราะมันบวมน้ำหมดคงอยู่ไม่สะดวก
เราอยากย้ายกลับบ้านแล้วค่ะรอถึงสิ้นปีคงไม่ไหว
ยังไงใครมีประสบการ์ณหรือคำแนะนำรบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : โอบล้อมในอ้อมรัก
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 54 13:02:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com