Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-- แม่สองมะมาแจก template (เปล่า) ปฏิทินปี 2555 ทำไมต้องเปล่า...เชิญด้านในค่ะ -- ติดต่อทีมงาน

แม่สองมะนั่งทำปฏิทินให้ลูกมาสองปีแล้วค่ะ   ปีแรกยังไม่มีมะพี่...ก็ไม่ได้ print  ปีนี้มีมะน้องก็ตั้งใจว่าจะ print  ออกมาให้ได้เป็นรูปเป็นร่างกับเค้าบ้าง

ออกตัวก่อนว่าแม่สองมะเองก็งู  ๆ ปลา ๆ กับ photoscape นะคะ  แต่ก็ลองนั่งลองทำดู...เหมือนจะว่าง  555  เจ้าสองมะก็ยุ่งมากมาย...อาศัยตอนลูกหลับนั่งทำอยู่

มาถึงสาเหตุว่าทำไมต้องแจก template เปล่า
1. แม่สองมะเชื่อว่าแม่ ๆ ในนี้ส่วนมาก  คุ้นเคยกับ photoscape กันดีอยู่แล้ว
2. แม่สองมะเชื่อว่าแม่ ๆ ในนี้มีไอเดียบรรเจิดกว่าแม่สองมะ   จะต้องทำออกมาได้สวยแน่ ๆ
3. แม่สองมะเป็นคนคิดนอกกรอบ  จึงคิดเองว่าแม่ ๆ หลายคนคงเหมือนกันที่อยากจะได้ปฏิทินที่ไม่ซ้ำใคร

ส่วนวันหยุดของแต่ละเดือน  แม่สองมะใส่ตัวแดงเฉพาะวันที่ค่อนข้างจะหยุดตรงกันของทุก ๆ คนนะคะ...บางคนอาจจะมีวันพิเศษต่าง ๆ กันไปก็ design กันเต็มที่เลยค่ะ  

เชิญแม่ ๆ สูบกันไป create กันเลยค่ะ   มีข้อผิดพลาดตรงไหนยังไง   แม่ ๆ บอกมาได้นะคะ

อันนี้ sample  มกราคมของปี 2555...แม่สองมะลองโพสต์ให้ดูก่อนนะ

ป.ล.  แม่สองมะต๊กกะใจโพสต์เดือนมกราคมไปแล้วมันใหญ่มาก  แต่ขนาดแค่ 108 kb เอง  แต่แม่สองมะลองเซฟไปลงใน photoscape แล้วโอเค..ใช้ได้นะคะ

แก้ไขเมื่อ 04 ธ.ค. 54 16:21:50

แก้ไขเมื่อ 04 ธ.ค. 54 16:13:56

จากคุณ : สนิมดอกไม้
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 54 16:09:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com