Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามอีกซักห้อง ทำไมผู้ชายชอบเที่ยวเล้านจ์คะ แล้วเราควรทำยังไงต่อไปดีคะ ติดต่อทีมงาน

ถามคุณผู้ชายหน่อยค่ะ ทำไมมีแฟนแล้วถึงยังต้องเที่ยวเล้านจ์คะ    
คบกับแฟนมาได้เกือบปีค่ะ สิ่งหนึ่งที่เริ่มรับไม่ค่อยได้คือเที่ยวเล้านจ์
พยายามเข้าใจในตอนแรกที่คบ เพราะบังเอิญไปเห็นบัตรเมมเบอร์ตรงแผงบังแดดรถ
เลยอยากถามคุณผู้ชายว่า ทำไมคะ
แล้วก็เลยอยากจะรบกวนถามคุณผู้หญิงด้วยว่า กรณีนี้เราควรคบต่อไม๊คะ

ต้องบอกรายละเอียดเพ่ิมเติมว่า เราหน้าตาดี ขาว อึ๋ม(คือบะลึ่มฮึ่มตรงส่วนที่ควรจะฮึ่มค่ะ)
สเป็คผู้ชาย เรื่องการบ้านการเรือน เราว่าไม่พร่องนะคะ เอาใจเก่งมาก
ไม่จุกจิก ไม่จู้จี้ ไม่บ่น ไม่งก (แฟนเราจะเป็นมากกว่า)

ไม่โทรตาม ไปกินเหล้ากับเพื่อนไป แค่บอกก่อน เราไม่เคยถามว่ากลับกี่โมง ต้องนั่นต้องนี่
เรื่องฟีทเจอริ่ง เราว่าเราก็โอแซ่บนะ ( เฮ้อ!!! อายอ่า แต่ต้องบอกเพื่อเป็นข้อมูลเนอะ)
ทุกอย่างที่บอกข้อมูลมา ไม่ได้อ้างอิงจากความคิดเราคนเดียว แต่รวบรวมจากคนรอบข้าง
ที่ใกล้ชิดในแต่ละเรื่องค่ะ (กรุณาอย่าคิดลึกนะคะ)

ตอนนี้เราเริ่มไม่แน่ใจว่าควรจะคบกับเค้าต่อไปไม๊ ไม่ใช่ไม่รัก แต่เพราะรักมาก และไม่อยาก
เจ็บซ้ำๆ อีกค่ะ
ตอนไปครั้งแรกๆ เราก็พอรับได้ แต่เริ่ม 4 ครั้งขึ้น เราว่ามันเยอะไปค่ะหรือคุณผู้ชายว่ายังไงคะ

เราเข้าใจว่าผิดกลิ่นมันคงให้ความกระชุ่มกระชวย แต่เราก็มีหัวใจนะคะ ก็อยากปรึกษาเพื่อนๆ
ตามที่ว่ามา เพราะไม่แน่ใจว่าตกลงนี่เราหึงหรือคิดมากเกินไปค่ะ

เราไม่ได้อ่อนต่อโลกเรื่องผู้ชาย เราเคยมีแฟนที่คบกันมา 9 ปี แฟนเก่าเราหน้าตาดีเป็นดารา
เค้าก็ยังไม่เห็นจะไปเที่ยวเล้านจ์เลย แต่ที่เลิกกันเพราะเราไม่อยากแต่งงานกับเค้า
รวมทั้งเริ่มเหม็นเขียวแฟนเก่า ( ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ เคยเป็นกันไม๊ อารมณ์เด็กๆ โดนป้าๆหอม
แล้วทำหน้าเบะๆ อ่ะค่ะ)

แต่ผู้ชายคนนี้แฟนใหม่ เราดันอยากคบจนได้แต่งกะเค้า พอเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้น
เราเลยเริ่มสับสนว่าจะเอายังไงกับชีวิต อายุก็ปาไป 30 กว่าจะไปศึกษาคนใหม่
กลัวจะใช้เวลากับคนนี้จนมีลูกไม่ไหวอ่ะค่ะ (เราตั้งใจจะมี 5 คน เลยต้องรีบนิดนึง แหะๆ)

แฟนใหม่เราคนนี้ก็หน้าตาดีนะคะ ที่สำคัญคือเรารู้สึกว่าเรารักคนนี้มากที่สุด
ตอนนี้เริ่มกลัวๆ เวรกรรมที่ไปหักอกคนอื่นไว้ ไม่พร้อมเจ็บจริงๆค่ะ

ยังไงก็ขอความเห็นจากเพื่อนๆ ด้วยนะคะ
1. ทำไมผู้ชายชอบไปเล้านจ์
2. เราคิดมากไปไม๊ หึงไปหรือเปล่า
3. ผู้ชายคนนี้ควรคบต่อไปไม๊คะ

ขอบคุณค่ะ

ปล หรือเราควรจะบอกกับเค้าตรงๆ ก่อนดีไม๊คะ ว่าไม่ชอบให้ไป
แต่พูดก็พูดเถอะค่ะ เรื่องอื่นเค้าก็ดีกับเรามากกว่าแฟนๆ ที่เค้าเคยคบมา ( ตามที่คนรอบตัวเค้าบอกนะคะ)
เฮ้อ!! พูดไปก็เหมือนดราม่าหลอกตัวเองเลย
ปกติเราเคยจัดรายการปรึกษาเรื่องรักๆใคร่ๆ ไม่คิดเลยว่าขุนศึกจะมาตกม้าตายซะแล้ว

ตอนแรกก็ว่าจะรับได้อยู่ ดีกว่าแอบๆ ไปอะไรกับใครแล้วเราไม่รู้
เมื่อวันเกิดเค้า เราก็ลงทุนจ้างโคโยตี้ 2 คน มาเซอร์ไพรส์วันเกิดเค้า แล้วเราแอบอยู่
ปรากฏกลายเป็นทำร้ายตัวเอง เพราะเห็นภาพที่เค้าทำตอนนั้นได้ประทับไปยังก้นบึ้งของระบบความจำ
หลังจากนั้นทุกๆครั้งที่เค้าบอกว่าไปเล้านจ์หรือโคโยตี้ เราจะเห็นภาพนั้นได้ตลอด
คือไม่ใช่ซั่มกันนะคะ แบบน้องโคเต้น ผู้ชายแฟนเราก็เอาหน้าไปซุกนมน้องเค้าประมาณนั้นค่ะ
ตอนแรกก็คิดว่าคงขำๆ เหมือนในหนังฝรั่ง แต่เอาเข้าจริง มันเหมือนหนังอาาาาาาา ......

คงต้องกลับมาถามตัวเองอีกทีจริงๆ แล้วค่ะว่าเราบกพร่องอะไรอีก ถึงเติมให้ไม่เต็มซักที

บอกตรงๆว่าไม่กล้าเล่าให้คนรู้จักฟัง เพราะไม่อยากให้คนมองว่าแฟนเราไม่ดีอ่าค่ะ
แต่ในพันทิพย์ไม่มีใครรู้จักเราและเค้า เลยขอรบกวนคอมเม้นท์ทุกคนด้วยนะคะ

จากคุณ : jaomae555
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 54 04:15:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com