Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภรรยามีคนอื่น ติดต่อทีมงาน

ผมแต่งงานกับภรรยามาสามปี เราใช้ชีวิตแบบอยู่ด้วยกันแทบจะตลอดเวลา ช่วยเหลือเกื้อกูลและทำกิจกรรมด้วยกันตลอด เราไม่มีลูกด้วยกันครับ

เมื่อไม่นานมานี้เธอบอกว่าเธอหมดรักผมแล้ว อยากให้เวลากับตัวเอง อยากแยกกันอยู่ ผมเสียใจมาก แต่ก็บอกไปว่าถ้าอยากทำอะไรที่มีความสุขให้ทำ ก็ไม่ต้องมาทำกิจกรรมใดๆ ร่วมกันถ้าอึดอัด ลองไปทบทวนจิตใจตัวเอง แต่แล้วผมก็รู้ว่าเธอคบกับคนอื่นอยู่ครับ ผมเสียใจมากรู้สึกเหมือนถูกหักหลัง

เธอขอให้ผมให้โอกาสเธอได้ลองคบหาดูใจกับชายคนนี้ ว่าเธอต้องการเขาไหม ผมก็ให้เวลาเธอได้ตัดสินใจ แต่ก็ได้รู้ความจริงโดยบังเอิญอีกว่าเธอวางแผนจะหย่าและไปใช้ชีวิตร่วมกันกับเขา ผมเคยเชื่อใจเธอมาก ผมไม่เคยสืบ ไม่เคยระแวง แต่ความบังเอิญทำให้ผมได้รู้เรื่องนี้ แล้วก็เสียใจซ้ำๆ

เธอบอกว่าเธออยากมีผมอยู่แบบนี้ในฐานะเพื่อนหรือญาติสนิท และมีชายอีกคนด้วยเป็นคนรัก เพราะผมเป็นคนดี เธอไม่อยากเสียผมไป เธอยอมรับว่าเธอเห็นแก่ตัวมาก

ผมอยากให้อภัยและให้โอกาสเธออีก แต่ไม่สามารถจะบอกได้ว่าผมจะไว้ใจเธอได้อีก เพราะสิ่งที่เธอทำมันรุนแรงเหลือเกิน เธอสัญญาว่าจะแต่งงานกับชายคนใหม่ รอเวลาที่ผมจะหย่ากับเธอ ไม่ทราบว่าใครมีประสบการณ์หรือข้อคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ แต่ทางออกของผมในตอนนี้ ผมจะแยกกันอยู่กับเธอ และให้เวลา 1 ปีสำหรับให้เธอไตร่ตรองให้ดี ผมจะไม่ติดต่ออะไรเธออีกเลย ผมจะทำใจ แต่จะยังไม่หย่า เผื่อเธอรู้คำตอบว่าอยากกลับมาใช้ชีวิตคู่กันเหมือนเดิม แต่ถ้าเธอใช้เวลานี้ในการคบหาดูใจกับชายอื่นคนตกลงปลงใจว่าจะไปอยู่กับเขา ผมจะหย่าขาดจากเธอ

ในระหว่างนี้จะเป็นช่วงที่ผมสับสนมาก ทั้งรัก ทั้งเสียใจ ทั้งแค้น ไม่รู้ควรจะทำใจอย่างไร อยากได้กำลังใจด้วยครับ ขอบคุณที่รับฟังครับ ผมไม่สามารถเล่าเรื่องนี้ให้ใครฟังได้เลย ครอบครัวผมไม่เคยมีปัญหาแบบนี้ ผมไม่อยากให้พ่อแม่ต้องเสียใจ ผมอยากให้ท่านรู้ว่าผมยังโอเคอยู่ครับ

จากคุณ : เสียใจที่สุดในชีวิต
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 54 21:01:32 A:118.172.178.235 X: TicketID:341411

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com