Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

BNH vs พญาไท3 ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ตั้งท้องได้ 8 week แล้วค่ะ ไปตรวจที่ รพ.ธนบุรีมาแล้ว ได้ยาบำรุงมาทานแล้ว แต่คุณหมอที่เราไปหาไม่รับทำคลอดที่นี่ค่ะ (อีกอย่างนึงก้คือที่นี่ไม่ให้คุณพ่อเข้าห้องคลอดค่ะ) ตอนนี้เลยกำลังเล็งๆอยู่ระหว่างพญาไท3 กะ BNH ค่ะ

บ้านอยู่แถวราชพฤกษ์ (ตรง the circle) ที่ทำงานอยู่แถวดิโอลด์สยาม

พญาไท3 อยู่ใกล้กว่าพอสมควรค่ะ แต่ BNH ก้มีแต่คนประทับใจมากมาย แล้วก้ไม่ได้ไกลจนเกินไปนัก

อยากให้คุณพ่อเข้าไปในห้องคลอดด้วย
อยากเลี้ยงนมแม่ล้วน
อยากให้ห้องเนอสกะที่พักแม่อยู่ในบริเวณเดียวกัน

เหมือน BNH จะตอบโจทย์ทั้งสามข้อของเรา แต่ไม่ทราบว่าพญาไท3 เป็นยังงัยบ้างคะ

และสุดท้ายที่อยากถามคือ ทั้งสองที่นี้ค่าใช้จ่ายต่างกันมากมั้ยคะ ทั้งค่าหาหมอ ultrasound แล้วก้ package คลอด

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : sweetonie
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 54 15:19:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com