Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตอบเรื่องชงนมหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราเลี้ยงลูกคนเดียวค่ะ เหนื่อยมาก อะไรๆมันก็ดูเหมือนวุ่นวายไปหมด
เวลาลูกร้องไห้หิวนม ลูกร้องเสียงดังมาก เราชงนมก็ชงไม่ทันใจ
เราก็เลยใช้วิธีชงนมตอนลูกหลับเเต่กว่าลูกจะตื่นก็เป็นชั่วโมง คือเราไม่รู้น่ะค่ะว่าเขาจะตื่นตอนไหน
เรากลัวว่านมที่ชงไว้จะมีปัญหา จะเป็นอันตรายไหมค่ะ คุณค่าของนมจะลดลงไหม
เเล้วอีกอย่างนมที่ลูกกินเหลือเก็บได้นานสุดกี่ชั่วโมงค่ะ บางทีชงมา 6 ออนซ์ กินคำสองคำก็เลิกกิน
ถ้าจะให้ทำเหมือนข้างกล่องบอกว่าทิ้งทันทีหลังจากกินเหลือ เราคงไม่ไหวเรื่องค่าใช้จ่ายนมลูก
ลูกกินนมซิมิเเลค 700 กรัม 493 บาท กินได้ 5 วันค่ะ เราก็รายได้น้อย
ถ้าจะทิ้งนมทันทีตลอดที่ลูกกินเหลือ เราคงไม่ไหว

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : aomerix2
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 54 23:34:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com