Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<ต้นข้าวชวนเที่ยว...ไปนั่งกินลม ชมวิว ริมทุ่งนาหลังบ้านคุณยายกันครับ บรรยากาศดีสุดๆจ้า>>> ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อนๆชาวชานเรือนค่ะ

วันนี้หนุ่มน้อยบ้านนา ต้นข้าวพาเที่ยว "ทุ่งนาหลังบ้าน" คร้าบ
บ้านคุณยายต้นข้าวอยู่ลพบุรี  อยู่ในตัวเมือง แต่ว่าต่างจังหวัด ทุ่งนา หาได้ง่ายมากๆค่ะ

อากาศดีมากๆ ยิ่งช่วงนี้ลมเย็นๆ กอล์ฟพาเจ้าแสบที่บ้านเอาเสื่อไปปูกินข้าว ริมทุ่งนาอยู่บ่อยๆ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย

เมื่อวานนี้คุณตาไปหาปลา เลยตะโกนเรียก "ต้นข้าวไปทุ่งนาเปล่า"

ต้นข้าวพอได้ยินคำว่าทุ่งนา พุ่งออกจากห้องนอนทั้งที่พึ่่งตื่น วิ่งชนประตู แต่ลืมเจ็บ คว้ารองเท้า วิ่งตามเค้าไปจ้อย

กอล์ฟวิ่งตามไม่ทัน รีบคว้า ของกิน ขนม น้ำ กระโจนตามไปอย่างเร็ว เลยได้ถ่ายรูปบรรยากาศดีๆมาฝากค่ะ

นั่งชิลๆ กินลม ชมวิว ปิคนิค ริมทุ่งนาหลังบ้านยาย กับต้นข้าวนะครับ

(อยู่ต่างจังหวัด ก็มีความสุขไปอีกแบบนะเออ อิอิ ไม่อยากบอกว่า ตั้งแต่พาต้นข้าวกลับมาไทย น้อยครั้งมั่กมากที่จะพาไปเดินห้าง แต่ที่บ่อยที่สุด คือ เดินตลาดสด ดูขนม อาหาร แม่ค้า ต้นข้าวก็ถามๆตลอดว่า "แม่จ๋า ยายจ๋า นี่อะไร" เดินตลาดนัด ซื้อเสื้อผ้าแจกหลานๆ เดินชมทุ่งนา หลังบ้าน ดูนาข้าว ต้นข้าว (ที่มาของชื่อ "ต้นข้าว") กุ้ง หอย ปู ปลา ควาย วัว นก ต้นไม้ ใบหญ้า ไม่อยากบอกว่า ชีวิตที่อยู่กับธรรมชาตินี่ มีความสุขสุดๆเลยค่ะ

จากคุณ : แม่น้องลูคัสโซ่
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 54 14:07:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com