Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามหลายอย่างค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่อยากจะตั้งหลายกระทู้ค่ะ เอากระทู้เดียว ถามทีเดียวเลยดีกว่าค่ะ  
แต่คำถามแต่ละข้อไม่ค่อยจะเกี่ยวกันเลยค่ะ
แหะๆ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี่นะค่ะ ^^

1.ของเล่นเสริมพัฒนาการสำหรับเด็กวัย 9-12 เดือน กับ เด็กวัย 3 ขวบขึ้นไป ควรให้น้องเล่นอะไรดีค่ะ

2.เราให้นมแม่มา 8 เดือนกว่าแล้วแต่รู้สึกว่านมเริ่มน้อยลง ถ้ากิน Motillium M หรือยาเพิ่มน้ำนม จะทำให้น้ำนมเพิ่มได้อีกมั้ยค่ะ

ปล.ลูกไม่ได้ดูดเต้าค่ะ เราปั๊มอย่างเดียวค่ะ

3.หน้าหนาวแล้ว คุณแม่ๆในชานเรือน ใช้โลชั่นยี่ห้ออะไรทาผิวให้น้องค่ะ แบบที่ทาแก้ม แล้วน้องไม่น่าจะแพ้อ่ะค่ะ

4.ลูกคนเล็ก 8 เดือนกว่าแล้ว อยากจะลองให้น้องทานอโวคาโด แต่ไม่เคยทำอ่ะค่ะ เรามีวิธีเลือกยังไงค่ะ
แล้วมีวิธีทำให้น้องทานอย่างไรบ้างค่ะ คือซื้อมาแล้วต้องเลือกเอาส่วนไหนที่ทานได้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะค่ะ

จากคุณ : NongImJao
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 54 17:25:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com