Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำคุณพ่อคุณแม่เชียงใหม่ เกี่ยวกับโรงเรียนเจ้าตัวเล็กค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราอยู่แถวเชียงใหม่แลนด์ อ.เมือง  กำลังมองหาโรงเรียนให้ลูกชายค่ะ มี 2 คน  ตอนนี้เรียนอยู่ sunshine  เทอมหน้าจะขึ้น คนโตจะเข้า อนุบาล 1
คนเล็กจะเข้า pre-school อยากขอแนะนำดังนี้ค่ะ  

1.อยากได้โรงเรียนไม่ไกลจากบ้านมาก  รับส่งสะดวก

2.อยากให้เด็กๆ เรียน โรงเรียนปกติ (ไม่แปลกแนวจนเกินไป) คือโรงเรียนที่สอนเขียน อ่าน เล่น ทั่วไปค่ะ เราเคยเห็นบางที่ ไม่สอนเด็ก เขียน อ่าน เลย ไม่ได้โจมตีนะคะ แต่ไม่ใช่แนวเราน่ะค่ะ

3.ฝุ่นไม่เยอะ  คนโตเป็นภูมิแพ้ค่ะ

4. โรงเรียนที่เน้นเปิดโลกให้เด็ก เช่น ให้ความสำคัญกับเทศกาลต่างๆ มี Bake sale, Halloween party

5. สำคัญสำหรับเราที่สุด สังคมดีค่ะ  

ตอนนี้เรียนอยู่ที่ sunshine ตอบโจทย์เราได้ทุกข้อแต่ว่าโรงเรียนดันมีแค่ระดับอนุบาลน่ะค่ะ เลยจำเป็นต้องมองที่ใหม่

ที่ดูดูไว้และไม่ไกลจากบ้านมี   American Pacific, วารี, วิชัย, นานาชาติข้างสนามบิน, CMIS นานาชาติเชียงใหม่,

คนอื่นแนะนำจะมี    ดรุณนิมิตร, สารสาสน์.มงฟอร์ต

ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ ไปดูมาหมดแล้วทุกที่  ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Baby Ma-Nam
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 54 15:54:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com