Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บันทึกฉบับย่อ...โดยคุณพ่อมือใหม่ ติดต่อทีมงาน

ดาว  คำหว่านล้อม :   โปรดแซ่บ...
1. กระทู้นี้ อาจเวิ่นเว้อยาวหน่อย  ขออภัยสำหรับผู้ที่ไม่ประสงค์อ่านยาวๆ
กรุณาเชิญที่กระทู้ถัดไป คร๊าบบบ

2. กระทู้นี้ อาจมีเนื้อหา ไม่ต่อเนื่อง
ต้องขออภัยสำหรับผู้อ่านทุกท่าน ที่ติดตามอ่านอย่างใกล้ชิด
เนื่องจาก ผู้เขียน แอบลูกมานั่งเขียน เวลาที่ลูกหลับ
ซึ่งอาจจะตื่นได้ทุกขณะ หรือเวลาที่ว่างสุดๆ [มีด้วยหรา?]
จึงเรียนมาเพื่อแซ่บบบ...

ติ๊งน่อง....ติ๊งหน่อง....

.....

ดาว  
สวัสดีครับคุณพ่อ คุณแม่ แห่งห้องชานเรือน
กระทู้นี้ ผมเขียนขึ้นมา เพื่อพรรณนาการเลี้ยงลูก อันเป็นที่รัก  
เป็นหัวแก้ว-หัวแหวนของผม  และเป็นลูกคนแรก  
ซึ่งผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับการเลี้ยงเด็กเลย
ดังนั้น การเขียนบอกเล่าครั้งนี้ อาจเป็นการเขียนบันทึก , การเรียนรู้ ,
หรือการลองผิด-ลองถูก และอื่นๆ
เพื่อพัฒนาลูกน้อยของผม ให้เติบโตขึ้นมา อย่างมี “คุณภาพ” ในสังคม
โดยอาศัยการปรึกษา และคำแนะนำของคุณพ่อ คุณแม่
แห่งห้องชานเรือนนี้ เป็นมหาวิทยาลัยชีวิต
ให้ทั้งลูก และตัวผมเอง  ซึ่งเป็นพ่อ ด้วยนะครับ

ดังนั้น เรื่องราวต่อไปนี้ ที่ทุกชื่อได้เอ่ยออกมา  และสถานที่ ที่ระบุ
ล้วนมีตัวตน และสถานที่จริงทั้งสิ้น
ผมเองขออนุญาตเปลี่ยนแปลง , และดัดแปลงบางส่วน
ที่มีผลกระทบต่อบุคคลที่เกี่ยวข้อง ให้ผู้อ่าน เกิดความรู้สึกในมุมบวก
มากที่สุดเท่าที่จะมากได้

ด้วยไมตรีจิตครับ

….

จากคุณ : ออมสินไตตั้น
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 54 22:18:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com