Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++แง้มเคล็ดลับฉบับมี่จัง 3.2ขวบกับการอาบน้ำสระผมด้วยตัวเอง ^__^++ ติดต่อทีมงาน

มี่จัง3.2ขวบแล้วค่ะ

ตอนนี้มี่จังยังเหมือนเดิมคือ กินง่าย นอนเอง น้ำหนักดี ส่วนสูงใช้ได้ (98เซน/16.6โล)

มี่จังไปโรงเรียนแล้วค่ะ แฮ๊ปปี้มากกกกก ร่าเริง ร่วมกิจกรรมดี(ครูบอกมา) ไม่มีงอแงแม้สักครั้งว่าไม่อยากไปโรงเรียนตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้

ส่วนหนึ่งมนคิดว่า เป็นเพราะเขาเต็มอิ่มกับความรักของแม่จนเขาพร้อมแล้วก็เป็นได้ หรืออาจจะเซ็งหน้าแม่เต็มทีหรือเปล่าไม่รู้ อิอิ

นอกจากไม่งอแงยามไปเรียน เรื่องกินไม่ห่วง แล้วเรื่องช่วยเหลือตัวเองอีกหลายๆอย่างด้วยค่ะ แม่ก็แค่คอยประคอง พอเขาทำได้แล้วก็ค่อยๆปล่อยออกมาอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆค่ะ

อย่างตอนนี้ที่ปลื้มมากคือเรื่องอาบน้ำเองนี่แหละค่ะ เดี๋ยวนี้แม่แค่นั่งเป็นเพื่อนให้หนูรู้ว่าแม่อยู่ใกล้ๆก็พอ

อย่างที่รู้กันว่ามนมือเจ็บ อุ้มมากไม่ได้มี่จังเขาจะรู้ค่ะเดี๋ยวนี้เขาจะบอกเองว่า

มี่จัง...  แม่มือเจ็บๆ ดูเฉยๆนะ รอตรงนี้อย่าซนนะมี่จังอาบนำ้เองได้ค่ะ

โอยได้ยินแล้วปลื้มจังค่ะ อิอิ

กว่าจะเป็นได้แบบนี้มนมีวิธีที่ใช้เลี้ยงมี่จังมาแชร์ให้ฟังค่ะ

จากคุณ : แม่น้องมานามิ
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 12:06:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com