Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@===== ลอรีนดา & อีสตั้น.........พี่สาวของผม....ซนมากครับ====@@@@@ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับชานเรือน :)

วันนี้อีสตั้นมีเรื่องมาเล่า....

อาทิตย์หน้าพี่สาวพุงป่องของผมจะครบจะครบสองขวบแล้ว
พี่ผมตื่นเช้ามาก็จะให้พ่อพาออกไปเดินเล่นนอกบ้านตลอด.....หรือไม่ก็ไปปั่นจักรยาน
ถ้าไม่ได้ออกพี่ผมก็จะป่วนทั้งวัน

ช่วงนี้พี่สาวผมเริ่มจัดเต็มทุกอย่างของเด็กวัยสองขวบที่ควรจะเป็น....ซนและมีดื้อแถมมาด้วย
ส่วนผมยังเป็นเด็กดีเหมือนเดิม ( อิอิ ช่วงทำคะแนนของผมคร้าบ :)

แม่เรียกพี่สาว เรียกให้เข้าบ้าน ถ้าพี่ผมไม่อยากเข้าบ้านพี่ผมจะลงไปนอนแผ่ที่สนามหน้าบ้าน
แม่ดัดนิสัยด้วยการปิดประตูบ้านไม่ให้เข้าเสียเลย

แต่พี่ผมก็ไม่สลด  ลงไปนอนเอาก้อนกรวดยัดจมูก หรือไม่ก็พยายามสั่งนำ้มูกให้มันยืดๆ หรือไม่ก็ร้องให้พร้อมกับพ่นนำ้ลายออกมา อึ๋ยๆๆ หยะแหยง

เวลาเล่นกับผมก็ชอบเอามือสองข้างมาประกบที่แก้ม บีบเข้ากันให้หน้าผมย่นๆปากจู๋ๆ ไม่รู้ว่าหมั่นเขี้ยว
หรือว่าหมั่นใส้ผมกันแน่  บางครั้งก็ขึ้นมานั่งทับผม ไม่ได้รู้เลยว่าตัวเองหนักมาก :)

ส่วนเรื่องตลกของพี่สาวผมก็มีนะครับ

พี่ผมชอบพูดปนกันทั้งภาษาไทยภาษาอังกฤษ
ทั้งๆที่ความหมายเหมือนกันพี่ผมจะบอกว่าไม่ใช่
และทุกคำที่พูดต้องต่อท้ายด้วย S
เช่น นกS  Flies ตาS  Noses ทุกอย่างต้องมี S จริงๆ

เรื่องเล่าของพี่ผมมีเยอะ   ถ้าประกวดเรื่องความซนพี่ผมคงได้หลายรางวัล :)

แก้ไขเมื่อ 21 ธ.ค. 54 03:37:06

จากคุณ : K-GOLDING
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 14:28:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com