Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้อง 9 เดือน ไม่ค่อยยอมทานนม อยากจะทานแต่อาหารเสริม จะดีเหรอคะ ติดต่อทีมงาน

ลูกชายคนเล็ก อายุ 9 เดือนกว่าๆค่ะ

ไม่ค่อยยอมทานนม  ตารางเป็นแบบนี้นะคะ

เช้า
ประมาณ 6-8 โมง นม 4 ออนด์ (บางวันไม่ยอมทานมื้อนี้)
ประมาณ 8-9 โมง อาหารเสริมมื้อเช้า ชุดถ้วยเล็ก

กลางวัน
ประมาณ 11-12.00น. อาหารเสริมมื้อกลางวัน

บ่าย
ไม่ยอมกินนมเลย

เย็น
ประมาณ 17.00 น. นม 4 ออนด์

ค่ำ
ประมาณ 20.00น. นม 4 ออนด์

ยกเว้นบางวันมีหลังจากเวลานี้ 4 ออนด์(ราวๆ3-4 ทุ่ม) แต่ไม่บ่อยค่ะ

สรุปแล้ว ใน 1 วัน น้องทานนมมื้อละ 4 ออนด์ วันละ 3-4 ขวดเองค่ะ
ถามว่า จะเพียงพอต่อความต้องการของร่างกายน้องไหมคะ

จากคุณ : แอนนี่-อัยย์จัง
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 16:02:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com