Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าท้องแรกเป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ ท้องที่สองจะเป็นอีกไหมคะ ติดต่อทีมงาน

อยากถามแม่ๆค่ะ ตอนเราท้องลูกคนแรกก็เป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ ตอนนั้นบำรุงเยอะมากค่ะ ชอบกินอาหารที่เป็นแป้งๆ ไอศครีม โดยเฉพาะองุ่นนี่ชอบมาก น้ำหนักขึ้นมา13โลสุดท้ายก็เป็นเบาหวานค่ะ แต่ท้องนี้เราพยายามคุมอาหารตั้งแต่รู้ว่าท้องทานแป้งน้อยๆ เน้นโปรตีนกับผัก ไม่ค่อยอยากทานของหวานแล้วด้วยค่ะ ตอนนี้13วีคน้ำหนักยังเท่าเดิมอยู่ ยังไม่ขึ้นเลย ไปซาวด์น้องก็ตัวใหญ่ปกติดีค่ะ เลยอยากถามแม่ๆว่าเรามีโอกาสที่จะเป็นอีกไหมคะ ไม่อยากต้องมาเจาะเลือดตัวเองตรวจน้ำตาลทุกวันเหมือนตอนท้องแรกแล้วค่ะ มีคุณแม่คนไหนมีประสบการณ์แบบนี้ไหมคะ

จากคุณ : mommy_da
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 16:21:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com