Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากพื้นที่ระบายความรู้สึกเหนื่อยคะ ติดต่อทีมงาน

ขอพื้นที่เล็กๆ ตรงนี้ในการระบายความรู้สึกเหนื่อยนะคะ  อาจจะยาวนิดหน่อยคะ ตอนนี้ เรามีลูกวัย 6 เดือน และกำลังอยู่ในท้องอีก 3 เดือน เราพลาดที่ไม่ได้คุมกำเนิดและปั๊มนมสม่ำเเสมอก็เลยท้องอีกในเวลาที่ใกล้เคียงกันมาก  ตอนนี้เหนื่อยสุดๆ เพราะเลี้ยงลูกอยู่กับพี่เลี้ยง ส่วนคุณตายาย ปู่ย่า นานๆจะมาทีและทุกคนก็ยังไม่เกษียณก็เลยไม่อยากลาออกจากงานมาเลี้ยงหลาน   ส่วนพ่อของลูกตอนนี้ไปเรียนปริญญาเอกที่อังกฤษพึ่งไปได้ประมาณ 3 เดือน แต่เรียน 4 ปีจะกลับมาทุกปีช่วงคริสมาต แต่ปีนี้พึ่งไปก็เลยยังไม่ได้กลับ  พ่อของลูกก็รักลูกนะคะ  แต่เขาไม่ได้เหนื่อยกับเรา  ตอนนี้เราทำงานเป็นอาจารย์สอนที่มหาวิทยาลัย สอนสัปดาห์ละ 15 ชั่วโมงอาจจะดูไม่มาก แต่ความเครียดในการสอนและการเตรียมการสอนทำให้เราก็เหนื่อยจากงาน และกลับมาบ้านก็ต้องมาทำงานบ้านและเลี้ยงลูก  ส่วนตอนกลางคืนก็ต้องตื่นดูลูกตลอด  เหนื่อยมากๆ คะ แถมยังต้องอุ้มท้องลูกอีกคน ไม่รู้จะระบายให้ใครฟัง  จะบ่นให้สามีฟังก็กลัวเขาเรียนไม่จบ (ใจก็ไม่อยากให้เขาไปคะ แต่ก็เพื่ออนาคต แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือผิด) อยากบอกว่าร้องไห้กับความเหนื่อยอยู่หลายครั้งมาก เพราะเราต้องทำทุกอย่างเอง ซื้อของ  ขับรถ ขับรถไปทำงานไปกลับเกือบ 40 กิโล  เหนื่อยสุดๆ ของชีวิต จนไม่มีแรงจะทำอะไรแล้วคะ  ขอบคุณนะคะที่ให้พื้นที่ระบายความรู้สึก

จากคุณ : อักษรไทย
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 54 20:13:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com