Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากเมื่อวันก่อนถาม ว่าลูกกลัว JUMPERROO ทำไงดี ตกเย็นหายกลัวเลยครับ มีทริคนิดหน่อย ติดต่อทีมงาน

http://www.pantip.com/cafe/family/topic/N11517413/N11517413.html

ซื้อมา ก่อนหน้า เล่นแต่ AWG เหมือนว่าชอบ มากกว่า jumperroo

ก้เลยมาถามว่าทำไงดีครับลูกกลัว JUMPERROO สรุปตกเย็นหายกลัวแล้วครับ

พอดีผมลองดู youtube เด็กคนอื่นเค้าเล่น เลยได้ ทริค มาหน่อย มาลองก็หายกลัวทันที น้องอายุ 4.5 เดือนแล้วครับ

1 คือ ต้องใส่ถุงเท้า เพิ่มความลื่นและมัน
2 คือ เหมือนเด็กจะกลัวไฟ หันลูกหมุนๆ มาให้จับ
แค่นั้นครับ จาก ลงเป็นร้อง ครั้งนี้ ยิ้มออกเลย

แต่น้องก็ยังชอบ AWG อยู่มากกว่า  

มาเล่าสู่กันฟังครับ และหวัดดีปีใหม่ทุกท่านครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ม.ค. 55 02:31:08

จากคุณ : nervzone
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 55 02:30:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com