Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ที่บ้านเพื่อนๆ ชานเรือน ใช้เครื่องฟอกอากาศยี่ห้ออะไรคะ (กำลังตัดสินใจซื้อค่ะ) ติดต่อทีมงาน

Sharp (9 คน)
  Toshiba (4 คน)
  Panasonic (0 คน)
  Daikin (4 คน)
  Amway (11 คน)

32.14%
  Sharp (9 คน)
 14.29%
  Toshiba (4 คน)
 0.00%
  Panasonic (0 คน)
 14.29%
  Daikin (4 คน)
 39.29%
  Amway (11 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 28 คน

กำลังจะซื้อเครื่องฟอกอากาศสำหรับใช้ในห้องนอนค่ะ ไปเดินๆ ดูตามห้างสรรพสินค้ามาแล้ว พบว่ามีหลายยี่ห้อมาก ตอนแรกว่าจะซื้อ Sharp เพราะเพื่อนๆ บอกว่าดี และเป็น Cluster Plasma ซึ่งเหมาะกับใช้ในห้องนอน และที่มีเด็กเล็กๆ  แต่เผอิญเมื่อวานไปเจอเซลล์ของโตชิบา เค้าโฆษณาสรรพคุณก็น่าสนใจเหมือนกัน แถมเป็นระบบ Plasma เหมือนชาร์ปอีก ก็เลยเกิดความลังเลค่ะ มาถามแม่ๆ ในห้องนี้ดีกว่าว่าที่บ้านใช้ยี่ห้ออะไร และดีหรือเปล่าคะ

ส่วนตัวเราอยากไว้ให้ฆ่าเชื้อโรค เชื้อรา ฝุ่นต่างๆ ในห้องนอนค่ะ เพราะพอเป็นหวัดกันคนนึงก็พาลจะป่วยกันหมด ก็เลยอยากมีเครื่องฟอกอากาศเป็นตัวช่วยซักนิดนึงก็ยังดี ไม่ได้คาดหวังว่าจะต้องฆ่าเชื้อโรค เชื้อไวรัสได้หมดจด แต่ก็อยากให้อากาศในห้องดีกว่าที่เป็นอยู่น่ะค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ

จากคุณ : กิ่งทองใบหยก
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 55 16:04:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com