Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำ App ดีๆ ใน Android คุณแม่เพิ่งคลอดลูก ให้นมแม่ ติดต่อทีมงาน

แม่ๆ ที่ใช้มือถือ Android มี App ดีๆ มาฝากค่ะ

พอดีเปิดไปเจอโดยบังเอิญ เลยโหลดมาลองใช้ ก็รู้สึกว่าดีค่ะ เพราะแม่ๆ ที่เพิ่งคลอดน้องมา มักจะต้องจดรายละเอียดเยอะ ทั้งน้องตื่นกี่โมง หลับกี่โมง เป่ลี่ยนแพมฯตอนไหน กินนมตอนไหน กินนมแม่ข้างไหนแล้ว นานกี่นาที ... เยอะมาก

App นี้สามารถบันทึกข้อมูลได้หลากหลายและละเอียดอย่างที่ยกตย.ข้างบนค่ะ อยากให้ลองโหลดมาใช้นะคะ  App ชื่อ Baby ESP Trial ค่ะ ที่ดีคือ Free ด้วยค่ะ ^^

อีก App ที่น่าสนใจคือ ibaby - Baby acitivity Tracker ค่ะ อันนี้ดูผ่านๆ ไม่ได้โหลดมาใช้ แต่ก็OK นะคะ ได้เกือบ 5 ดาวการันตีเหมือนกันค่ะ

ลองใช้ดูนะคะ

จากคุณ : คิมิเอะ-จัง
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 55 23:15:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com