Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือค่ะลูกทานเต้าแต่แม่ดันทานอาหารต้องห้าม G6PD ค่ะ เศร้ามากค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอความช่วยเหลือค่ะลูกทานเต้าแต่แม่ดันทานอาหารต้องห้าม G6PD ค่ะ เศร้ามากค่ะ
เราทำงานค่ะ แต่ก็ปั๊มนมไว้ให้ลูกทุกวันค่ะ
วันนี้ตอนเที่ยง ทานข้าวที่ทำงาน ดันไปทานอาหารที่ต้องห้าม
ของคนเป็นโรคนี้ โดยไม่รู้เพราะเห็นว่าเป็นแกงส้มชะอมทอด
ทานไปคำเดียวค่ะ ทานปลา และผักกะเฉดเข้าไป
กะว่าจะทานต่อก็มองไปเห็นมะรุม ใจหายเลยค่ะ ไม่รู้เลยว่าแกงส้มนี้จะมีมะรุมอยู่ด้วย วันนี้เลยไม่ได้ปั๊มนมให้ลูกเลย
จำใจต้องปั๊มนมทิ้งค่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่า ต้องให้ลูกงดเต้า
และปั๊มนมทิ้งนานแค่ไหน ใจก็โทษตัวเองที่ก่อนทานไม่ยอมดู
ให้ดีก่อน แล้วลูกต้องทานเต้าด้วย น้องที่ทำงานก็ปลอบใจค่ะ
แต่ก็น้ำตาซึมลึกๆค่ะ ช่วยทีนะคะ ต้องให้ลูกงดเต้านานแค่ไหน
หรือต้องปั๊มนมทิ้งนานเท่าไหร่คะ

จากคุณ : Green Earth
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 55 14:45:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com