Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ขอความช่วยเหลือค่ะ ขอรับบริจาคสิ่งของให้เด็กอ่อน อายุ 1 เดือนค่ะ ติดต่อทีมงาน

กระทู้ขอความช่วยเหลือค่ะ เราเป็นคุณแม่ลูกหนึ่งคะ อยู่ปากทางลาดพร้าว ไปรู้จักกับคุณแม่ลูกสองคนหนึ่ง คนโตอายุ 3 ขวบ คนที่สองเพิ่งจะคลอด อายุ 1 เดือน ชื่อน้องมุกค่ะ แต่น้องเค้าเป็นโรคปากแห่วงค่ะ เห็นใจน้องมุกมากเลย เพราะคุณแม่น้องมุกมีอาชีพเป็นแม่ค้าขายอาหาร รายได้น้อย เลี้ยงลูกสองคน แต่ก้อต้องการเก็บเงินเพื่อจะนำไปผ่าตัดน้องค่ะ เลยอยากจะขอรับบริจาคสิ่งของให้น้องมุก คุณแม่น้องมุกจะได้เซฟเงินค่าใช้จ่ายเป็นเงินผ่าตัดค่ะ ที่จริงเราก็มีรูปน้องเค้านะคะแต่ไม่อยากเอาลงในนี้อ่ะคะ ถ้าต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมเราส่งให้ดูได้หลังไมค์ค่ะ ขอขอบคุณทุกคนที่มีน้ำใจ ให้น้องมุกนะคะ

จากคุณ : maykhong
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 55 16:00:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com