Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท้องก่อนแต่ง...ใครเคยมีปัญหากับแม่และน้องสาวสามีบ้างค่ะ ติดต่อทีมงาน

ความรักที่ปัญหาเยอะเหลือเกินค่ะ

ตอนนี้เรามีน้องค่ะ ท้องก่อนแต่ง แต่ไม่ได้รับการยอมรับจากบ้านสามีค่ะ

เค้าบอกว่ามันเร็วไปที่จะแต่งงานกัน อยากให้ศึกษากันไปก่อน

ส่วนลูกเราก็ต้องเลี้ยงไป ซึ่งเค้าก็ไม่ให้เราเข้าบ้านค่ะ ก็พยายามบอกให้เรากลับไปเลี้ยงลูกต่างจังหวัด

เพราะลูกชายเค้าก็ต้องทำงานทำงาน และมีน้องสาวต้องดูแล แถมยังเพิ่งซื้อบ้านซื้อรถภาระเยอะแยะ

ตอนนี้เราอยู่คอนโดคนเดียวค่ะ สามีมาหาบ้างช่วงเย็น แต่ก็ต้องรีบกลับเพราะแคร์ที่บ้าน

ตอนนี้เรา 27 ค่ะ สามี 31

ทรมานมากต้องไปหาหมอคนเดียว กลัวแท้งมากเพราะฮอร์โมนไม่ขึ้นสูงและยังลดลงอีก เมื่อวานก็มีเลือดออก หมอบอก50-50 ค่ะ ต้องเตรียมใจ

แต่เค้าก็รู้สึกผิด และบอกว่าจะพยายามแก้ปัญหา จะคุยกับแม่เค้าให้

ตอนนี้อยากอยุ่กับสามีค่ะ กลัวเหลือเกิน กลัวลูกจะไป มันกลัวไปหมด แต่ก็โดนกีดกันจากทางบ้านเค้าค่ะ

ก่อนท้องก็ไม่มีปัญหานะคะ เข้ากันได้ดี

จากคุณ : M 'n B
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 55 10:53:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com