Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่ๆชานเรือนช่วยเราด้วยนะคะ ลูกเราท้องเสียถ่าย 10 ครั้งก้นแดงมาก+++++น้องซึมมาก ติดต่อทีมงาน

แม่ๆชานเรือนช่วยเราหน่อยนะคะ
คือว่าลูกเราไม่สบายอ่ะคะ เลยได้ยาแก้อักเสบมากิน
พอกินไปวันรุ่งขึ้นปรากฎว่าท้องเสียมาก ถึง 5 ครั้ง
กลับไปหาหมอใหม่  หมอเลยเปลี่ยนตัวยาแก้อักเสบชนิดใหม่ให้ แต่ลูกก็กลับไม่หายจากอาการท้องเสียเลย ถ่ายไป 10 ครั้ง

เราควรจะทำยังไงดีค่ะ หยุดยาแก้อักเสบดีมั้ยคะ
ตอนนี้น้องเริ่มซึมแล้วค่ะ ขาดว่าคงจะขาดน้ำ
แต่น้องก็กินนมได้ปกติ เราก็เอาเกลือแร่ให้น้องกิน น้องก็กิน
ที่สำคัญน้องก้นแดงมากๆ
เราควรจะทำยังไงดีค่ะ เราอยากจะเป็นแทนลูกจัง ทุกครั้งที่เค้าถ่าย เราจำเป็นต้องล้างก้นให้เค้ามั้ยคะ
จริงๆเราไม่อยากล้างก้นให้เค้าเลย เพราะว่าล้างทีไร เค้าจะร้องไห้จ้ากทุกที คาดว่าคงจะแสบรูก้นมากๆเลย
พอเราล้างก้นเสร็จ เราก็เอายาทาก้นมาทาตรงที่แดงๆ ในรูก้น คือควรจะทามั้ยอ่ะคะ แล้วทาเพื่ออะไร พอทาทุกทีเค้าจะร้องมากๆเลยอ่ะคะ
เราควรจะทำไงดีคะ

จากคุณ : Fairybox
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 55 21:03:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com