Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชีวิตที่ต้องเดินต่อไปเมื่อไม่มีเธอ#8 ติดต่อทีมงาน

แม่จ๋ากับตัวเล็กคิดถึงพ่อจ๋าเหมือนเดิมนะค่ะ

พ่อจ๋าหล่ะ สบายดีไหม คิดถึงพวกเราหรือเปล่า

แม่จ๋าไม่สบายมาสองวันแล้วนะค่ะ ท่าทางน่าจะเป็นไข้หวัด

แต่แม่จ๋าก็ไม่ได้ไปหาหมอเลย ขับรถไม่ไหว ไม่อยากออกไปไหน

ได้แต่นอนทั้งวัน และก็กินยาพารา กับดื่มน้ำเยอะๆเอา

ช่วงนี้แม่จ๋าเหนื่อยจังเลย ทำงานหนักขึ้นเยอะ นอนไม่ค่อยหลับ

แม่จ๋าต้องหาเงินไว้เยอะๆหน่อยช่วงลาคลอดจะได้ไม่ลำบาก

ไหนจะค่าบ้าน ค่ารถ ค่าคลอด ค่าใช้จ่ายอื่นๆอีก คิดเรื่องเงินแล้วเหนื่อยจัง

แต่ไม่เป็นไรนะค่ะ เรื่องเงินเรื่องเล็กช่างมันเถอะ เรื่องตัวเล็กสำคัญกว่า

วันศุกร์นี้แม่จ๋ามีนัดกับคุณหมอ น่าจะรู้แล้วนะคะ ว่าตัวเล็กในพุง ญ หรือ ช

แม่จ๋าว่า พ่อจ๋าได้ลูกสาวอย่างที่อยากได้แน่ๆเลย พ่อจ๋าหลับไปก่อนอย่างนี้

เสียดายหรือเปล่าค่ะ ที่จะไม่ได้เห็นเค้าพร้อมกับแม่จ๋า แม่จ๋าเสียดายจัง

เสียดายแทนพ่อจ๋ากับตัวเล็ก ที่ไม่ได้เจอกันเลย เสียดายเหลือเกิน

ช่วงที่แม่จ๋าไม่สบายตัวเล็กดื้อมากๆ ดิ้นแรงๆตลอดจนแม่จ๋าเจ็บ

หลายครั้งที่ดิ้นสูงจนเบียดกระบังลม แม่จ๋าหายใจไม่ออก

ตัวเล็กทั้งดื้อทั้งแรงเยอะแม่จ๋าปรามยังไงก็ไม่ฟัง

ไม่เหมือนที่เค้าได้ยินเสียงพ่อจ๋า ขนาดแม่จ๋าแพ้ท้องหนักๆ

พอพ่อจ๋าบอกเค้าว่า ตัวเล็กอย่าดื้อ อย่ากวนแม่จ๋า อาการยังหายไปเลย

พอพ่อจ๋าหลับแล้ว ไม่มีใครช่วยแม่จ๋าปราบตัวเล็กเลย

แม่จ๋าจะอดทนนะค่ะ อีกไม่นานแล้วที่แม่จ๋าจะได้อุ้มตัวเล็ก

แม่จ๋ารู้ว่าตัวเล็กเป็นของขวัญที่ดีที่สุดที่พ่อจ๋าให้แม่จ๋า

รักพ่อจ๋าเสมอ

แม่จ๋ากับตัวเล็ก

จากคุณ : เหนื่อย
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 55 04:03:03 A:103.1.164.22 X: TicketID:334187

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com