Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===========เครื่องAmeda Lactaline - Personalทำจี๊ดได้ไหมคะ ถ้าได้ขอวิธีแบบละเอียดๆหน่อยค่ะว่าทำยังไง===== ติดต่อทีมงาน

เคยได้ยินว่าการทำจี๊ดจะได้น้ำนมเยอะขึ้น แต่ไม่ทราบว่าถ้าเป็นยี่ห้อนี้ รุ่นนี้
ทำได้ไหมคะ  แล้วต้องปรับยังไงคะ
คือปกติเราจะหมุนทั้ง2ปุ่มอยู่ที่ตรงกลางแล้วก็pumpไปเรื่อยๆ  
หลังจากนั้นไม่ได้ปรับ  ซึ่งเราpumpนานมากค่ะ เป็นชั่วโมงเลย

เพราะถ้าpumpแป็บเดียว 1/2ชม.น้ำนมได้น้อยค่ะ  อยากมากข้างละ 2oz
ลูกเรา 2เดือนแล้วค่ะ ถ้าpumpเป็นชม.จะได้ประมาณข้างละ 2.5-3ozค่ะ
ไม่รู้เราทำถูกไหม ขอวิธีทำจี๊ดแบบละเอียดๆหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : สายรุ้งหน้าฝน
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 55 00:41:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com