Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วย! อยากลดความอ้วน ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อเลยค่ะ ตอนนี้น้องอายุ 4 เดือน 16 วันแล้ว
ขอแนะนำตัวนิดนึง ชื่อแอนค่ะ อายุ 31 อาชีพคุณครูค่ะ งานอดิเรกทำขนม(เค้ก คุกกี้ เต้าหู้นมสด โดนัทจิ๋ว)
แต่แม่ยังเป็นแม่ฮิปโปอยู่เลยค่ะ พ่อ แม่ แฟน บอกให้ลดก็ไม่รู้จะลดยังไง
น้องกินนมสองเดือนกว่าๆ แต่พอดีน้องต้องไปผ่าตัดไส้เลื่อน ก็ไม่ยอมเข้าเต้าแม่อีก
ปั้มๆ ซํกหน่อยนมก็หายไปเลย ตอนนี้ก็กินนมผง 100%
ก่อนมีน้องน้ำหนัก 47 ค่ะ ก่อนคลอด 74 ตอนนี้ 65
อยากทราบว่าแม่ๆ คนสวยแต่ละท่านมีเคล็ดลับยังไงให้น้ำหนักลดเร็วบ้างคะ
ปกติไม่ได้ออกกำลังกายเลย  เพราะจะอ้างว่าไม่มีเวลา 555 แต่ที่จริงขี้เกียจ
ทำขนมกว่าจะได้นอนก็ปาเข้าไปเที่ยงคืนแล้วนะค่ะ
หลังเลิกเรียนไปจ่ายตลาด กลับมาทำกับข้าว ไปรับลูกบ้านพี่เลี้ยง
กล่อมลูกหลับ เกือบๆ 3 ทุ่มถึงได้เริ่มทำขนม ขนมที่ทำไม่ค่อยกินเองค่ะ
กลัวอ้วนมากกว่านี้ 555  ขอคำชี้แนะด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
แม่จีโอ้

จากคุณ : peeanna
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 20:24:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com