Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แชร์ประสบการณ์กู้นม(หน้าอก)ให้ดึ๋งดั๋งเหมือนเดิม ติดต่อทีมงาน

อ่านเรื่องคนอื่นมาก็เยอะขอแชร์ประสบการณ์ของตัวเองบ้าง เริ่มเลยดีกว่าให้นมแม่มา2ปีค่ะหลังจากเลิกนมลูกหน้าอกตัวเองนี่เหลวเละนิ่มมากสุดจะบรรยาย  เพราะไอ้ตัวแสบทั้งดึงทั้งบี้ทั้งเค้นเลยและติดนมแม่มากกินทั้งวันทั้งคืนด้วย  พอเลิกนมแม่ได้ก็เลยเริ่มปฏิบัติการกู้เลยค่ะ  หาซื้อครีมกระชับหน้าอก เอาที่หาซื้อง่ายๆน่ะคะแต่ดูที่มี อ.ย.ด้วยนะคะ และลองซื้อหลอดเล็กมาใช้ก่อนว่าแพ้หรือเปล่า ทาทั้งกลางวันและกลางคืน ถ้าไม่มีเวลาพยายามทาตอนกลางคืนให้ได้ทุกวันนะคะ ยี่ห้อที่ตัวเองใช้เค้าบอกไม่ต้องนวด เราก็ทาไปนวดไปเหอะจนกว่าครีมจะซึมใช้เวลาไม่นานหรอกค่ะ พอครีมแห้งแล้วก็หยุดนวดได้ หลังจากนั้นก็ออกกำลังกายกระชับหน้าอกนิดหน่อย ใช้มือสองข้างประกบกันและพยายามดันเข้าหากันนับถึง5แล้วคลายออกของเราทำประมาณ20ครั้ง  จะทำมากกว่าก็ได้นะคะ  ถ้าไม่มีเวลาก็ทำทีหลังก็ได้ค่ะ นั่งส้วมไปทำไปก็ได้ไม่มีใครว่าและเห็น พยามยามทำให้ได้ทุกวัน และเพิ่มจำนวนครั้งขึ้นทีละนิด เอาเท่าที่ทำได้ เราทำจนครีมหลอดเล็กหมดและหมดหลอดใหญ่อีกหลอดนึง หน้าอกเราเริ่มดีขึ้นมา 60%ค่ะ เลยซื้อหลอดใหม่แต่ยี่ห้ออื่นและหลอดเก่าเป็นของนอกราคาประมาณ900บาท(100ml)  หลอดที่ซื้อใหม่ปริมาณเท่ากันแต่หลอดละ250บาทเองมีอ.ย.แต่ต่างกันที่เป็นของไทยเท่านั้น ใช้ได้ดีเหมือนกันค่ะตอนนี้คิดว่าสามารถกู้หน้าอกได้ประมาณ90%แล้ว อีก10%จำของเก่าไม่ค่อยได้ว่ามันแข็งเท่าไหน แต่ตอนนี้มันกลมขึ้นไม่เหมือนเมื่อก่อนที่มันไม่มีทิศทางเป็นของมันเอง  แต่ขอบอกว่าครีมกระชับหน้าอกไม่สามารถทำให้นมเราใหญ่ขึ้นมาได้นะคะ ต้นทุนมีเท่าไหนกลับมาได้เท่านั้นค่ะ  และตอนทำให้คิดไว้เสมอนะคะว่าเราทำเพื่อตัวเราเอง  เราอยากสวยอยากมั่นใจเอง  ไม่อยากให้คิดว่าเราทำเพื่อสามีน่ะคะ  เพราะถ้าเราคิดอย่างนั้นเราจะทำได้ไม่นานค่ะ  เรื่องสามีชอบเป็นผลพลอยได้ค่ะ  และมีอีกเรื่องคือเรามีแรงบันดาลใจมาจากสาวประเภท2ค่ะ เค้าอยากสวยถึงทำศัลยกรรมและดูแลตัวเองอย่างดี ส่วนเราเป็นสาวแท้ๆมีต้นทุนมามากกว่าเค้าแค่นี้ทำไมจะทำไม่ได้ใช่มั๊ยคะ สู้ๆทุกคนค่ะ

จากคุณ : ไม่ได้คิดจะทำร้ายใคร
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 55 12:02:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com