Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาด่วนค่ะน้ำนมน้อยลงทำไงดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

น้องเพิ่งได้ 4 เดือนเศษ แต่รู้สึกว่าน้ำนมน้อยลง มีใครเป็นแบบนี้บ้างไหม๊ค่ะ
เดิมทีปั๊มได้ทีละ 6-8 ออนซ์ แต่ตอนนี้ปั๊มได้ทีละ 3-4 ออนซ์ ที่น้ำนมน้อยลง
เป็นเพราะว่าให้นมน้องช่วงวันหยุดแล้วน้องกินน้อย ประกอบกับเดินทางไปต่างจังหวัดเลยไม่ได้ปั๊มออกให้น้องกินจากเต้าอย่างเดียวค่ะ เลยรู้สึกว่าน้ำนมน้อยลงจากเดิมเยอะมาก ธรรมดากลางคืนจะลุกปั๊มประมาณสองรอบแต่ตอนนี้เหลือรอบเดียวเองอยากเรียกน้ำนมกลับคืนมาเท่าเดิมทำไงดีค่ะ มีใครเป็นแบบนี้บ้างขอคำปรึกษาด่วนเลยค่ะ
เราจะปั๊มเวลาเช้าก่อนไปทำงาน 1 รอบ
สี่โมงเช้า 1 รอบ
บ่ายโมง 1 รอบ
3 โมง 1 รอบ
2 ทุ่ม 1 รอบ
ตี 2 อีก 1 รอบ รวมวันหนึ่งประมาณ 6 รอบ เพราะน้องดูดจากเต้าไม่เยอะค่ะถ้าเต้าคัด ๆ น้องจะไม่ค่อยดูดเลยต้องปั๊มออกแล้วให้น้องดูด แต่ก่อนนอนน้องจะดูดจากเต้า และดูดนิ้วมือแล้วก็หลับค่ะ แต่มีปัญหาสงสัยดังนี้ค่ะ
1. ถ้าน้ำนมน้อยลงแบบนี้จะให้นมน้องได้นานถึงปีไหม๊ค่ะ เพราะคนแรกก็เป็นแบบนี้เลยเลิกให้นมไปเลยให้ได้แค่ 6 เดือนเองกลุ้มใจค่ะ คนที่สองอยากให้นมให้ได้นานๆ
2. จะมีวิธีเพิ่มปริมาณน้ำนมไหม๊ค่ะ เพราะเต้านมไม่ค่อยคัดเหมือนเดิมเลยค่ะ

จากคุณ : กัสน้อยหมูกี้
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 55 21:35:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com