Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอมาสารภาพผิด กับสิ่งที่ตนกำลังจะทำในไม่ช้า ติดต่อทีมงาน

ผมสมัครสมาชิกเมื่อไม่กี่ ช.ม เพราะรู้ว่าเรื่องนี้ผมคุยกับไครไม่ได้จริง ๆ ผมกำลังจะบอกเลิก คนที่เค้ารักผมที่สุด ณตอนนี้ผมยังไม่ได้บอก ผมคบกับเค้ามา 2ปีครึ่งแล้วคับ ปกติทุกอย่าง ไม่ได้แต่งงานทีนะคับ ไปมาหาสู่กันตลอด บ้านเค้า บ้านผม ดีกันทั้งสองฝ่าย รับรู้กันหมดแล้ว เพื่อนเค้า เพื่อนผมก็เพื่อนกลุ่มๆเดียวกัน แต่สิ่งที่ทุกคนยังไม่รู้ แต่ทุกคนที่นี้จะรู้ ใจผมไม่เหมือนเดิมแล้ว ผมยอมรับ เค้าไม่ผิดเลย ดีกับผมตลอด ไม่เคยด่า ไม่เคยพูดหยาบ ไม่เคยมีไคร ผมก็ไม่ได้มีไครนะคับ แต่ทำมัยในใจลึกๆถึงมีความรู้สึกว่ามันไม่ไช่ มันยังไม่ไช่ มันมีความรู้สึกนี้ตลอดหลายเดือนที่ผ่านมา แต่ผมก็ยังคงทำตัวเหมือนปกติ ไปรับ ไปส่ง ไปทานข้าว ไปเที่ยว แต่ในใจลึกๆ มันบอกว่ายังไม่ไช่ ผมไม่เข้าใจทำมัยผมถึงรู้สึกแบบนี้ พูดกับไครไม่ได้จริงๆคับ กับเพื่อนสนิทยังพูดไม่ได้ โทรไปก็มีแต่จะถามว่า เป็นไงกันบ้าง เมื่อไหร่จะแต่ง ทิ้งเพื่อนเรานะเราเลิกคบแน่ๆ โอ้ยทำมัยผมถึงรู้สึกแบบนี้ แปลกนะผมก็ไม่ได้มีคนใหม่เข้ามานะคับ ทำมัยผมถึงคิดแบบนี้ ทบทวนแล้วทบทวนอีกกับสิ่งที่่รู้สึก มันก็ยังบอกเหมือนเดิม ผมสงสารเค้าคับ ผมกลัวว่าถ้าผมพูดออกไป ผมไม่พร้อมจะเจอกับสิ่งนั้นคับ ทั้งเพื่อน ทั้งสองฝ่าย คงจะเหมือนคลื้นยักษ์แน่ๆ แต่มันอยู่ในใจผมตลอด ผมไม่เ้ข้าใจคับ หรือว่าเค้าจะไม่ไช่จิงๆ หรือว่า ? ? ? ผมไม่รุ้ ความรู้สึกเดิมๆมันหายไปไหนหมด มันหายไปได้ไง รู้สึกโล่งดีจังได้ที่ได้ระบาย ผมกำลังจะทำร้ายใจผู้หญิงคนหนึ่ง ที่พูดเรื่องอนาคต เรื่องแต่งงาน เรื่องลูกจะมีตอนไหน เค้าจะรู้มั้ยว่าผมกำลังจะทำอะไร ผมไม่รู้จะทำยังไง ปล่อยไปแบบนี้เรื่อยๆ มันจะเป็นยังไง ผมสับสนกับใจผมไปหมด ทำมัย ? ? ? ? ผมถึงคิดแบบนี้....

จากคุณ : คนเมืองนอง
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 00:47:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com