Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเรื่องเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ พี่สาวกลุ้มใจมากๆเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พี่สาวฝากถามค่ะว่าเลือดล้างหน้าเด็กมันเป็นยังไงเอ๋ย ?
คือตอนนี้พี่สาวไม่พร้อมจะมีน้องค่ะ แล้วก็ไม่ได้มี พสพ.กับแฟนบ่อยๆ
เลยไม่ได้ทานยาคุมแบบประจำเดือน แล้วแฟนพี่สาวก็ใส่ถุงยางทุกครั้งด้วยค่ะ
และเมื่อวันที่ 6 มกรา พี่สาวมีอะไรกับแฟนค่ะ แต่ไม่ได้ใส่ถุง พี่กลัวพลาดเลยทานยาคุมฉุกเฉินไปวันจันทร์ที่ 9 พี่เขาบอกนับแล้วไม่เกิน 72 ชม.
ค่ะ
แต่วันที่มีอะไรกับแฟนวันนั้นเหมือนประจำเดือนจะมาค่ะออกมาสองสามหยดค่ะสีน้ำตาลเข้มๆแล้วพี่กินสตรีเบนโลเข้าไปเพราะวันนั้นคิดว่าประจำเดือนจะมาแต่ปรากฏว่ามาแค่สองสามหยดแล้วก็ไม่มาอีกเลยค่ะ
ทีนี้ประจำเดือนของพี่มาวันที่ 12 หมดวันที่ 17 ค่ะ แล้วมาน้อยแต่มา 6 วันแล้วมีลิ่มเลือดก้อนๆประปรายก้อนเท่าข้อนิ้วก้อยบ้างเป็นลิ่มๆบ้าง แต่สีเลือดพี่เขาบอกว่าจำไม่ได้ค่ะ  พี่เขาบอกว่าแบบนี้เป็นเพราะทานยาคุมฉุกเฉิน หรือเป็นเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ
แต่หนูแนะนำให้ลองซื้อที่ตรวจปัสสาวะมาลองตรวจดูค่ะ
ปล.ขออนุญาตแทนตัวเองว่าหนูนะค่ะ อายุ 16 เองค่ะ พี่สาวอายุ 22 เค้ามาเล่าให้ฟังหนูเลยบอกว่าในพันทิปมีเว็ปบอร์ดเรื่องแม่กับลูกแนวๆประมาณนี้จะลองมาถามให้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 ม.ค. 55 21:03:49

จากคุณ : Skybong_32
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 20:36:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com