Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สามีขอบ่น....ภรรยาบ้างไรบ้าง..ก้อยากช่วยนี่ทำไงได้..รบกวนที่ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมไปตั้งกระทู้ที่ห้องโต๊ะเครื่อแป้งเอาไว้กลัวผิดที่ผิดทางก็เลยเอามาลงที่นี่อีก..ไม่รู้ผิดทีอีกมั๊ยยังไงถ้าผิดห้องอีกขอโทษนะครับ

วันนี้ผมขอบ่นอะไรหน่อยนะครับ...มันอึดอันจริงๆ  ในฐานะที่เป็นสามีภรรยากันมานานพอควร  เมื่อสามเดือนก่อนเธอ ออกจากงานเก่าที่เครียดมากจนเกือบทำให้ครอบครัวมีปัญหา....ก่อนเธอออกจากงาน เราก็สรุปกันว่าให้เธอออกมา  แล้วจะทำอะไรต่อ แต่เธอก็มีแนวทางที่ชัดเจนนะตอนนั้น เธออยากจะไปเรียนแต่งหน้า  เพื่อที่จะกลับไปทำงานในวงการบันเทิงที่ครอบครัวเราคุ้นเคย  เพราะรู้จักช่างแต่งหน้าในกองถ่ายหลายคน   ผมเองก็เห็นด้วยเพราะงานเก่าที่ผ่านมานั้น  ต้องคิดต้องทำสารพัด มันเครียดเกินไป....ผ่านไปหนึ่งเดือนเธอก็เรียนเสร็จเรียบร้อย..หลังจากนั้นน้ำท่วมกรุงเทพ....กรรม!!สิ่งที่คาดหวังไว้ของเธอจบ...สามเดือนที่ผ่านมานี้งานที่จะคาดว่าได้กลับไปทำก็อดหดหาย...จุกเสียดแน่นกันหมด  ผมเองก็ไม่ต่างจากเธอ  และเมื่อเร็วๆนี้เธอมีงานแต่งหน้างานเดียวจริงๆ...งานแต่งงานเพื่อนผม..เธอเครียดนิดหน่อย...ผมเองก็พยายามช่วยเธอหาทางออก   โดยการแนะให้เข้าไปโพสที่โน้นที่นี่....บอกว่ารับแต่งหน้างานต่างๆ  ปรากฏว่าเธอก็ไม่เห็นจะทำตาม...แต่เห็นดีเห็นงามด้วยนะ..ฝีมือไม่ใช่ไม่ดี  ฝีมือดีทีเดียว...เก่งพอสมควรเพราะมีพื้นบานทางนี้อยู่แล้ว....แต่งานไม่เข้า...  เข้าใจนะแต่ผมรู้สึกว่าเธอพยายามน้อยไป....บอกก็แล้วไม่รู้ทำไง  พอพูดมากเดี๋ยวก็หาว่าโน้นนี่อีก...แค่อยากให้เธอมีงานด้านที่เธอหวังบ้าง...อุตสาห์เรียนมาแทบตายไม่ใช่ถูกๆ...  ผมเองก้ไม่ได้ดีเท่าไหร่  เจอสภาพเดียวกันกับเธอนั่นแหละ แต่ก็ยังลุยกับสิ่งที่คิดที่ฝันอยู่  ไม่ใช่พูดเอาดีฝ่ายเดียวนะครับ หรือมายกหางตัวเอง  ผมเองก็พยายามมากที่จะกระตุ้นเธอ  วันนี้เธอมีโครงการกับเพื่อนผมทำรายการในอีกสองเดือนข้างหน้า  ดูเธอลั้นลามาก..ผมไม่อยากให้เธอทิ้งงานนี้ไป...และก็ไม่อยากให้กลับไปทำงานเดิมที่เครียดจัด..  สรุปว่า ผมควรทำไงดี...หรือมีวิธีหาลูกค้าให้เธอได้ไง...ผมรักภรรยาผมนะ...แต่แบบนี้ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงปากยิ่งไม่ค่อยดีอยู่ด้วย......รบกวนทุกท่านด้วยครับ..

จากคุณ : daxter
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 55 10:10:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com