Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากเรื่องของแม่ๆ เราทำใจไม่ได้เรื่องสามีมีเมียน้อย!!!! ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้อยู่ในโหมดติดตามเรื่องเมียน้อย สามีมีกิ๊ก สามีทำชาวบ้านท้อง
ติดตามมาหลายภาคแล้วคะ ยิ่งอ่านยิ่งทราบว่าคุณแม่ๆไม่ใช่น้อยที่โดนอย่างนี้
มีทั้งคนที่ดีพร้อม ไม่จู้จี้ขี้บ่น เป็นเมียที่ดีทั้งบนบกและในน้ำ(บนเตียงอะคะ)
บางคนก็ว่าตัวเองบกพร่องเรื่องโน้นเรื่องนี้ การบ้านการเรือนไม่ได้ ไม่ใส่ใจสามี

เราอ่าน ยิ่งอิน ยิ่งอิน ยิ่งรู้ว่าเยอะมากที่ต้องทนกับคุณสามีประเภทนั้น
เราว่ามันเกินไปแล้ว ที่ต้องทนอยู่เงียบๆ อดทนไม่เหวียง ไม่ออกอาการ
ทำตัวดีให้สามีกลับมา เอาใจชงกาแฟทำกับข้าวให้ตอนเช้า (เหมือนเดิมหรือมากกว่าเดิมด้วยซ้ำ)
ทั้งที่เชี้ยตัวนั้นมันผิด มันเอากับคนอื่น ทั้งที่เมีย
เลี้ยงลูกอยุ่บ้าน เมียทำกับข้าวให้กิน มันมีลูกเล็กๆที่ต้องดูแล
ที่ทำร้าย ไม่ใช่ร่างกาย แต่มันทำร้ายจิตใจ
ถ้าเค้าไม่แคร์ความรู้สึก ไม่สนว่าเราจะเสียใจแค่ไหน จะอยู่กับเค้าทำไมละคะ

ไม่ใช่ว่าคนไม่โดนกับตัวเอง ไม่รู้หรอกนะคะ ก็เจอมาบ้างเหมือนกัน
อาจจะไม่รุนแรงเหมือนแม่ๆบางท่าน แต่พอออกมาได้ จะไรู้ว่า
เอ้ย!!!เราไปทำอะไรอยู่ตรงนั้นตั้งนาน ทรมานอยู่ตั้งหลายปี
พอออกมาได้แล้วโล่งคะ สบายใจ สบายกาย ไม่ทรมานดี

ทีี่แม่ๆเล่ามาสามีดีมากกกกกก เสียอย่างเดียว เลวค่ะ
ถ้าดีจริงเค้าจะมีคนอื่นหรือคะ ดีจนยอมทิ้งเมียทิ้งลูก เห้อ!!!
คนอื่นๆที่ติดตามกระทู้เหมือนเรา อ่านแล้วรู้สึกไหมคะว่าเค้าเลว
แต่ก็ยังอยากให้เค้าคืนดีกัน???? คนเราพอมีแผลแล้วมันจะระแวง
พอเค้ากลับบ้านผิดเวลามันจะรู้สึก เค้าแอบคุยโทรศัพท์
เค้าไปกินข้าวนอกบ้าน เค้าไม่รับโทรศัพท์(ก็เราระแวงอ่ะ)
คนเรามีความรู้สึกนะคะ จะให้ไม่รู้สึกเลยก็คงไม่ได้
แล้วมันก็นำมาซึ่งการทะเลาะ

ไม่รู้ช่วงนี้อินเกินไปหรือเปล่านะคะ อ่านเรื่องแบบนี้ทีไร ของขึ้นคะ
บางคนก็ไปโทษเมียน้อย เอ๋า ก็ยังไม่โทษสามีอยู่ดี
บางทีเมียน้อยอาจจะโดนสามีเราหลอกก็ได้
ว่าไม่มีไคร พอตกเป็นของเค้าแล้วค่อยรู้เรื่อง จะให้ถอนตัวมันลำบาก
มันรักเค้าไปแล้วนี่

โทษทีคะ ที่อาจไปขัดกับความรู้สึกบางท่าน
ยินดีรับฟังคะ อยากรู้เหมือนกันว่าเราผิดปกติรึปล่าวที่คิดแบบนี้

จากคุณ : rameenar
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 55 13:32:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com